Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Nhờ tư vấn gấp về chân máy

Nhờ tư vấn gấp về chân máy

Em có lập thread này ở mục chung rồi nhưng có lẽ nhiều bác chưa lướt qua, do nhu cầu cần gấp nên em mạn phép up lại trong nhóm nikon, nhờ các bác đã có nhiều kinh nghiệm tư vấn hộ em cái nhé:
    nhờ các bác tư vấn cho em cái chân máy chụp phong cảnh với ạ (em mua lần đầu ạ, và muốn dùng lâu dài, ko muốn đầu tư thêm nữa )
    1. Hiện trạng máy móc: D810 (1kg) + 70-200 F4 (0,85kg) + 24 1.4 (0,62kg) + 50 1.4 (0,3kg)
    như vậy tải trọng em cần chỉ khoảng tầm 7-8Kg. (có thể tương lai em chuyển sang Sony cho hệ thống nhẹ nhàng hơn)
    2. Nhu cầu: Đảm bảo gọn nhẹ (tầm <= 2kg) mà vẫn vững chãi, dễ mang vác khi đi chụp, du lịch, có thể canh chụp được macro...
    3. Kinh phí: khoảng 15 - 17 triệu.
    4. Nhờ các bác tư vấn thêm cửa hàng mua luôn cho em cái ạ (ở Việt Nam)
    5. Hiện tại em cũng đang nghiên cứu em tripod gitzo GT2541 và Manfrotto 055CXpro3 thấy bên Khánh Long có bán, chưa biết nên em nào hơn
    Nhờ các bác tư vấn thêm cho em, nhằm phù hợp với nhu cầu và đảm bảo được kinh phí ạ. Em chân thành cảm ơn

Bác sang bên Canon. Có một topic bên đón đang hot đấy.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Bác sang bên Canon. Có một topic bên đón đang hot đấy.
    cảm ơn bác nhé. Em đã đọc một mạch hết cái thread bác giới thiệu, đúng là rất nhiều thông tin bổ ích, được mở rộng tầm mắt và hiểu hơn rất nhiều về tripod và ball head