Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 70

Chủ đề: Làm thế nào kiểm tra được máy đã chụp bao nhiêu shot (Nikon)

Em có thiển ý này chia sẻ với các bác 1 tí.
    Thời bây giờ chúng ta dùng internet cực kì rộng rãi và thông dụng rồi, và trong toàn thể anh em, chắc ai cũng biết đến người bạn đồng hành google rồi.
    Khi em có ý muốn check cái shutter release count này, google phát, là ra ngay cái Opanda IExif mà các bác đề cập tới, và 1 lô các software khác cũng làm được cái việc này. Search trong diễn đàn cũng có rất nhiều bài hướng dẫn rồi. Hướng dẫn sử dụng thì luôn có trong mục Help của 1 software. Vậy bác nào lên đây hỏi tức là đang làm mất thời gian của chính bác thôi ạh. A e trên diễn đàn luôn sẳn lòng chia sẻ kinh nghiệm, nhưng thiết nghĩ, bác nào tự mày mò, tìm tòi thì thú vị hơn và cũng nhớ lâu hơn phải không các bác.
    Em không có ý gì, chỉ có đôi dòng suy nghĩ thôi ạh. Các bác đừng chém em :D.

D100 ưu điểm là build thép nên chắc chắn vững vàng. Con test shutter count thì = tai nghe tiếng thôi
    không test được số shutter count bạn ạh
    lần sau nhớ tiếng Việt có dấu nhé.
    Thân

Quote Được gửi bởi ChuotKoi View Post
    Theo như mình biết thì tuổi thọ của màn trập tùy máy nhưng cũng khoảng đó :D
    nhưng mình đã từng cầm những con 40D hơn 150k shot thấy vẫn chụp tốt, chả hiểu sao

Nhưng từ h mình nghĩ ko nên lăn tăn đến chuyện cái màn trập nữa vì thay cái màn trập hết có 2-3 triệu thôi ah. Nếu nói tuổi thọ body phụ thuộc vào màn trập thì thay cái màn trập đi ta lại có body mới
    Đơn giản là nhà sx test tuổi thọ họ bắn liên tục và với speed cao nhất 1/8000s và 1/4000s với nikon ... với anh em ta có bao giờ chup tốc độ đó chưa kể thinh thoảng mới bắn vài phát chứ co phai liền tù tì đâu

tuổi thọ như bạn tính chỉ là cái màn trập (shutter) thôi chứ đâu phải tuổi thọ của cảm biến ảnh ^^
    Nikon & NEX

Thumbs down Ngộ nhỉ

Quote Được gửi bởi ruagia View Post
    Em có thiển ý này chia sẻ với các bác 1 tí.
    Thời bây giờ chúng ta dùng internet cực kì rộng rãi và thông dụng rồi, và trong toàn thể anh em, chắc ai cũng biết đến người bạn đồng hành google rồi.
    Khi em có ý muốn check cái shutter release count này, google phát, là ra ngay cái Opanda IExif mà các bác đề cập tới, và 1 lô các software khác cũng làm được cái việc này. Search trong diễn đàn cũng có rất nhiều bài hướng dẫn rồi. Hướng dẫn sử dụng thì luôn có trong mục Help của 1 software. Vậy bác nào lên đây hỏi tức là đang làm mất thời gian của chính bác thôi ạh. A e trên diễn đàn luôn sẳn lòng chia sẻ kinh nghiệm, nhưng thiết nghĩ, bác nào tự mày mò, tìm tòi thì thú vị hơn và cũng nhớ lâu hơn phải không các bác.
    Em không có ý gì, chỉ có đôi dòng suy nghĩ thôi ạh. Các bác đừng chém em :D.
    Diễn đàn lập ra để trả lời khúc mắc. Nếu bạn search trên google thì bạn chỉ làm việc với cái máy, làm sao biết được những thứ liên quan, thậm chí nhiều lúc chính tôi còn không biết search với từ nào nó mới ra! Mình cảm thấy bài viết topic này rất hữu dụng với mình! Đọc bài bạn thì thật thấy bạn là thằng ngu mà bày đặt!

D50 mình sử dụng 5 năm, nhờ các bác chỉ bảo E cài Opanda này về mới check đc mình mới shot có >14.000 tấm, ít quá nhỉ, vì E chỉ shoot khi đã canh ke kỹ càng thôi, E shoot chất chứ không shoot lượng ! hehe
    Forum là nơi trao đổi kinh nghiệm cũng như thắc mắc hỏi, ai bik thì giải thích, ko có thời gian thì chỉ cần give link hay wordcase cho tự tìm. Hữu ích quá đi chứ !

Bạn vô đây cũng kiểm tra được nữa http://thuviencuoi.com/forum/showthread.php?t=2527

dùng Exif là thấy bạn ơi
    Long đong

Dùng Opanda Exif đi bạn. Cách sử dụng thì bạn tự mày mò nhé.

Web này chính xác mà hơi lâu một tý http://www.myshuttercount.com/

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng