Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 13 / 13

Chủ đề: Fuji X-T100, có ai thích?

Quote Được gửi bởi okpd View Post
    Vụ bị bệt có thể cứu được tương đối như cách bác @tribpc nói đó bác, em đã thử Rawtherapee như bác @tribpc gợi ý bên box XT2, kết quả ra tốt hơn Lr nhưng về workflow khá bất tiện nên em ko xài nữa mà về Lr. Em tìm dc cách chỉnh màu như sau, đã thử và kết quả bác xem ở dưới. Sau đó workflow em làm là: Chỉnh hết màu/ánh sáng/crop trên Lr (sharpening để mặc định) rồi export ra, sau đó dùng Ps automation load hết từng file vào và apply unsharpmask setting như dưới đây rồi save lại file đè lên file cũ. Tất cả chỉ thêm vài click trong Ps và chờ (nhanh chậm tuỳ máy bác). Và em hài lòng với kết quả.
    thanks bác okpd đã cho thêm 1 tip hay. Nói chung em thấy chơi Fuji là để thỏa mục đích sống chậm và canh chụp nhưng gì cần chụp chứ không bán liên thanh nên cái gì cũng phải tỉ mỉ, chỉnh chu kể cả hậu kì :D
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Quote Được gửi bởi tribpc View Post
    thanks bác okpd đã cho thêm 1 tip hay. Nói chung em thấy chơi Fuji là để thỏa mục đích sống chậm và canh chụp nhưng gì cần chụp chứ không bán liên thanh nên cái gì cũng phải tỉ mỉ, chỉnh chu kể cả hậu kì :D
    đừng rồi,mình xài xt20,nhiều lúc thấy máy xử lý chậm

Bác nào hóng đc AF em này chưa. Em cũng hóng quá mà chưa có cơ hội.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12