Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Nhờ các cao thủ SONY tư vấn Có Nên Mua Sony A7 vào thời điểm này không ?

Nhờ các cao thủ SONY tư vấn Có Nên Mua Sony A7 vào thời điểm này không ?

Em đang có ý định chuyển từ Canon 6D sang Sony A7 vì sự gọn nhẹ của nó, không biết chất ảnh của Sony A7 đời 1 so với 6D thế nào ? khả năng khử Noise chụp đêm có tốt không ? mong các bác Box Sony giúp đỡ, thanks các bác !
    T* - EOS 6D - Pancake 40(White) - 85 f1.2L

không có bác nào tư vấn giúp em chút ạ, box Sony có vẻ yên lặng quá =**=

Hi Bác,
    EM mới đổi qua 5d3 qua sony 7m3, chưa sài qua a7mI, nhưng iso a7 III tốt, có chống rung, pin trâu, af tốt, nhỏ gọn quá nên hơi khó cầm. Bác check lại iso a7, và af nhé, pin chắc mau hết. hình như ko có chống rung. Với lại cũ rồi, bác lên ít cũng a7 II, hoặc a7 III.
    Hình thì theo cá nhân em, rõ, trong, nhưng màu chán chán không nịnh như canon, em chưa sài Lens GM nên cũng ko dám kết luận sơ bộ, chỉ thấy a7 miii , với sony 85 1.8 như chụp 60D + 85 1.8. Nếu bác giỏi photoshop thì ko quan trọng lắm. Chốt hạ Bộ Gear của Bác cũng ổn mà...85 1.2 + 6d rất ngon. Quan điểm cá nhân E là vậy. Bác cân nhắc. Tks Bác

Quote Được gửi bởi darkman79 View Post
    Hi Bác,
    EM mới đổi qua 5d3 qua sony 7m3, chưa sài qua a7mI, nhưng iso a7 III tốt, có chống rung, pin trâu, af tốt, nhỏ gọn quá nên hơi khó cầm. Bác check lại iso a7, và af nhé, pin chắc mau hết. hình như ko có chống rung. Với lại cũ rồi, bác lên ít cũng a7 II, hoặc a7 III.
    Hình thì theo cá nhân em, rõ, trong, nhưng màu chán chán không nịnh như canon, em chưa sài Lens GM nên cũng ko dám kết luận sơ bộ, chỉ thấy a7 miii , với sony 85 1.8 như chụp 60D + 85 1.8. Nếu bác giỏi photoshop thì ko quan trọng lắm. Chốt hạ Bộ Gear của Bác cũng ổn mà...85 1.2 + 6d rất ngon. Quan điểm cá nhân E là vậy. Bác cân nhắc. Tks Bác
    sài bao lâu thì mau hết pin vậy bác... mà sd card bác sài tốc khoảng bao nhiêu 45mb/s hay lớn hơn ạ...

Hi Bác, Em nói về a7 mI chủ thớt quan tâm, cái này em thấy mấy bạn than mau hết pin đứa nào cũng trên dưới 3 cục pin, chứ a7 iii em ôm chạy vòng vòng chỉ mở liveview vọc tới vọc lui chưa đi chụp gì cho ra ngô ra khoai, nhưng cảm thấy pin cũng trâu. sd thì em cắm 2 em 64 và 32 uhs ii (r 260 w 100) của sony luôn cho nó oai chứ cũng chả biết chụp gì cho hết..hix

em muốn đổi sang cho gọn nhẹ, có FF, giá cả hợp lý mà chất ảnh vẫn cần OK chút, em đổi sang A7 hàng mới nguyên seal luôn và còn thừa tiền tính mua Lens, FF Sony A7 III + 85 1.8 mà chỉ bằng Crop Canon 60D + 85 1.8 thôi hả bác =**=

Quote Được gửi bởi darkman79 View Post
    Hi Bác,
    em muốn đổi sang cho gọn nhẹ, có FF, giá cả hợp lý mà chất ảnh vẫn cần OK chút, em đổi sang A7 hàng mới nguyên seal luôn và còn thừa tiền tính mua Lens, FF Sony A7 III + 85 1.8 mà chỉ bằng Crop Canon 60D + 85 1.8 thôi hả bác =**=

Em chỉ thích số 7 thuần tuý nên các bác tư vấn cho em ưu và nhược điểm ảnh của chú A7 này nhé, pin yếu em có thể mua thêm 1 cục pin dự phòng, thấy các bài Review khen ngợi chất ảnh của A7 mà chỉ sợ thực tế chất lượng ảnh kém 6D nhiều quá thì cũng chán, mong các bác đã dùng cả 2 máy tư vấn cho em sớm đón 1 em FF gọn nhẹ về góp vui với các bác =^^=

Nếu bác mua a7mk1 để chơi bên cạnh 6d thì được, chứ nếu chuyển từ 6d sang hẳn a7 đời đầu thì có thể bác cần cân nhắc kỹ hơn. Vì đời đầu là FF mirrorless đầu tiên của Sony nên có nhiều thứ không bằng 6D. Cái thứ nhất là lấy nét. Nếu kiểu chụp ung dung thư thả đi dạo chụp cảnh thì ok. Chứ nếu bác cần lấy nét nhanh (nhất là lúc thiếu ánh sáng) thì a7 không bằng 6D. Trời tối hoặc chụp trong nhà thiếu ánh sáng thì lấy nét a7 rất chậm (mặc dù em đã cắm con zeiss 55mm lên).
    - a7 không có chống rung. Chụp A priority thì nhiều lúc tốc độ chậm nhất là 1/60s. Em tay rung nên chụp rất dễ bị mờ. Bác quen sức nặng của 6d nhưng chụp a7 nhẹ cũng có thể là 1 nhược điểm. Tuy nhiên, chỉ cần tăng tốc lên là ok thôi.

- tiếng màn trập của a7 rất lớn, và mạnh. Nên đó cũng là một nhược điểm.
    - pin yếu thì đúng, mua thêm 2 cục + sạc là ok. Các chuyến du lịch của em thì một ngày xài trung bình khoảng 1.5 cục.
    - a7mk1 thì hầu như không thể dùng AF nếu bác tính gắn canon lens lên. Nên chỉ có thể dùng lens Sony (và sắp tới đây có 3rd lens sắp ra).
    - chất ảnh so với 6d thì em không biết, nhưng em nghĩ cũng ngang nhau thôi. khử noise đối với em khá tốt.
    Bác có thể xem so sánh chất ảnh daytime & low light của các máy qua các ISO khác nhau để xem. Em thấy ngay cả ở low light 6400 cả hai ngang nhau.
    https://www.dpreview.com/reviews/ima...67677282527184
    hm...

Có đợt đi chụp cưới mà có cô bạn chụp a7ii với 50mm thì phải, có đèn sân khấu chiếu mà sao thấy ảnh úp facebook bị front and back focus nhiều lắm ... chụp điều kiện có ánh sáng tương phản cao...

Cái này trc khi mua bác nên test kỹ... theo em, a7rii trở đi là focus toàn diện nhất...

Bác nên tham khảo những bác đã sài và có trên tay, review chỉ là thứ phụ thôi...e ghét dựa theo review lắm @_@... em nói thật, chơi máy lâu năm bác sẽ thấy rõ...cái gì cầm trên tay mình thử sẽ hiểu đc là phù hợp hay không...

Mấy bữa nay anh brandy ko có ở đây, chứ nếu ko đã tư vấn cho bác....

@darkman: dạ thanks bác!
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 03:52 AM ngày 18-05-2018

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng