Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: [cần tư vấn]2018 nên mua 5d3 hay theo xu thế a7iii

Quote Được gửi bởi Haisokool View Post
    e thấy chụp người a7iii bị ám màu môi trường hay s ấy các bác
    tặng bác

Credited to Pascal Le Segretain/Getty Images
    Gear: Nikon D4

Được sửa bởi petertruong83 lúc 05:06 PM ngày 02-06-2018

Quote Được gửi bởi Haisokool View Post
    Như title ạ trước đây e toàn dùng máy của bạn bè anh em nhưng bây giờ do thêm nhu cầu công việc cộng với lại sở thích nên muốn sắm một em để dùng em đang phân vân mua 5d3 cũ (vì giờ mua mới thì hơi vô lý) hay a7iii cho theo trend, e thích màu ảnh trong trẻo thấy các bác chơi a7 blend khá nặng màu mà con a7iii nhiều công nghệ quá mong bác nào từng chơi qua tư vấn hộ e
    Lên chọn về Canon 5D Mark 3 bác ạ. Sony A7III theo em trải nhiệm thì thời gian đầu sài rất oke , nhưng 1 thời gian lại bị ám màu nhiều lỗi như lệch sensor, chống rung, cáp lcd màn hình ,

Quote Được gửi bởi Trần Thiên Long View Post
    Lên chọn về Canon 5D Mark 3 bác ạ. Sony A7III theo em trải nhiệm thì thời gian đầu sài rất oke , nhưng 1 thời gian lại bị ám màu nhiều lỗi như lệch sensor, chống rung, cáp lcd màn hình ,
    lỗi lệch sensor , chống rung, cáp lcd thì đi đổi máy khác thôi.

ủa tưởng thích màu trong trẻo thì do hậu kỳ chứ máy nào chả làm được nhỉ :/ mình nghĩ thích hãng nào thì mua hãng đấy thôi chứ yêu cầu như của bạn hãng nào chả đáp ứng được. Nếu thực sự tài chính không quá vấn đề thì nên chọn Sony chạy đua vũ trang cho đỡ lăn tăn ạ, chứ em thấy là khi bác chưa định hình được bản thân cần những gear ntn thì mua cũ dễ bị lăn tăn đắn đo khi thấy người ta cầm hàng mới hơn mình đó. Thực ra mình thấy nhiều bác xài sony khá hùng hồn tuyên bố là MRL sẽ thay thế DSLR trong tương lai nhưng mà em nghĩ đến khi nào mấy ông chuyên chụp thể thao, chim cò chuyển hết sang MRL thì mới nói đc, chứ hệ thống ông kính naive của MRL ở tiêu cự dài chưa đủ để ăn đc hệ thống đồ sộ của DSLR, SOny vừa ra bé 400mm nhưng mà meanwhile ông Nikon đẻ super tele như đẻ gà con, và nếu bác nào sử dụng các hệ thống máy DSLR mới như D850 rồi thì sẽ lại nhìn nhận 1 cách khác về công nghệ trên cả 2: công nghệ trên tờ giấy quảng cáo và công nghệ thực tế áp dụng nó hơi khác xa nhau, hiện tại thì em chưa đc dùng A73 nên chưa dám phán nhưng thấy bạn bè cũng dùng nhiều, thời gian đầu thì khen nhiều lắm nhưng về sau đều bảo nó hơi bị quảng cáo quá mức so với chất lượng thực tế sử dụng.

Em vẫn vote cho bác xài 5D3, hoặc nếu không thì thử sức với D750/D810 cũng là một lựa chọn hợp lý,
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Qua trải nghiệm em thấy ok. Màn hình xấu, hình ám màu môi trường.
    Thích nhất vụ lấy nét của Sony A7III !
    Em có chụp ít hình và thử lấy nét ở đây:

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12