Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: 3 người chết vì làm hiệp sĩ

3 người chết vì làm hiệp sĩ

https://news.zing.vn/bang-trom-sh-da...ost842285.html

Đọc tin này mà em thấy buồn và tức quá, muốn chửi cái bọn CA chỉ lo bảo kê gái quán bar, núp lùm bắt xe.
    Từ lúc đầu nhiều người ko ủng hộ hiệp sĩ bắt cướp, vì ko ít lần họ té xe chết, bị đâm chết...Nhưng lần này 3 mạng người ra đi thì quá đau lòng, nhất là họ làm trụ cột trong gia đình nghèo.

Ông trưởng nhóm hiệp sĩ này được vinh danh với 500 lần bắt trộm cướp. Và vụ này ông đang được cấp cứu, ko biết qua khỏi ko?

Ở xứ khác thì người ta ko khuyến khích, nói thẳng là cấm dân làm hiệp sĩ. Mình có quyền tự vệ, nhưng ko có quyền nhào vào bắt giữ người khác. Ở VN, vì quá ít công an, hoặc công an mắc bảo vệ biên giới tổ quốc, thì nếu cho dân làm hiệp sĩ, làm ơn cho họ 1 công cụ hỗ trợ, 1 cái áo giáp, để té xe đỡ chấn thương, bị đâm đỡ bị thủng tim thủng phổi...
    Bao nhiêu ngàn tỷ đồng phung phí, thì thôi nhịn 1 chút, mua cái áo, chỉ 1-2 triệu đồng cho người ta. Đâu phải ko làm được. Còn nếu tốt hơn thì cho họ cây súng điện, huấn luyện họ làm an ninh dự bị, quản lý họ, phụ cấp cho họ...

Trong comment bài báo trên và tin trên FB, có người nói là họ chạy tới trụ sở CA đang đứng nhờ giúp đỡ mà CA nói là khác phường ko can thiệp được. Người đó nói là muốn gặp nhà báo để làm chứng, vì ko phải 1 mình họ. Em ko dám chắc có thật ko nhưng em ko ngạc nhiên nếu có thật.

Báo thì nói vụ án xảy ra cách trụ sở CA vài bước chân.

Em mong là anh chị nào làm báo chí, tiếp xúc mấy ông nghị sĩ, làm ơn nói họ mang cái vụ hiệp sĩ này thành luật lệ gì đấy. 1 là cấm tiệt, còn nếu ko cấm, thì phải trang bị cho họ. Hôm nay 3 người chết, chứ tương lai là 300, 3 ngàn người. Với cái đà 1 mét vuông 5 thằng trộm cướp hiện nay thì em ko nói quá đâu. Quá khứ đã từng chết và bị thương nhiều vụ rồi. GG là ra 1 đống đọc ko hết.

Xin mời bác NaTra và các chiến sĩ mạng vô đăng tin "Dương Vật Nhật Bản" để phản biện.

Hoặc là tin Thụy Sĩ tăng giá sữa bò quá đắt, hoặc là đả đảo chất độc da cam năm 1961 gì gì đó cũng được...

Chủ nhân xe SH phát biểu: (nguyên văn) "mai nhậu" (chắc để xả xui) "Tụi nó chết ko liên quan tới tao".

Đúng là tình đời nhạt như nước ốc. Thằng này em nghĩ phải tới nhà vứt vào miệng nó cục phân, để cho nó sống đúng bản chất của nó. Nghe nói là pv-quay phim của 1 đài.

Ông bí thơ Nhân phát biểu trên báo là mong kêu gọi mạnh thường quân góp tiền mua áo chống dao cho các hiệp sĩ. TP giàu nhất nước, đang có khoảng 100 hiệp sĩ để bảo vệ hơn 10 triệu đồng bào. Nay ko có tiền mua cái áo vài triệu. Nhưng đủ tiền để xây 1km đường nội đô giá 1000 tỷ đồng. WTF

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Chủ nhân xe SH phát biểu: (nguyên văn) "mai nhậu" (chắc để xả xui) "Tụi nó chết ko liên quan tới tao".

Đúng là tình đời nhạt như nước ốc. Thằng này em nghĩ phải tới nhà vứt vào miệng nó cục phân, để cho nó sống đúng bản chất của nó. Nghe nói là pv-quay phim của 1 đài.

ANTV đó bác ơi, đài truyền hình an ninh của " Công An Nhân dân đấy nhé
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    https://news.zing.vn/bang-trom-sh-da...ost842285.html

Đọc tin này mà em thấy buồn và tức quá, muốn chửi cái bọn CA chỉ lo bảo kê gái quán bar, núp lùm bắt xe.

Trong comment bài báo trên và tin trên FB, có người nói là họ chạy tới trụ sở CA đang đứng nhờ giúp đỡ mà CA nói là khác phường ko can thiệp được. Người đó nói là muốn gặp nhà báo để làm chứng, vì ko phải 1 mình họ. Em ko dám chắc có thật ko nhưng em ko ngạc nhiên nếu có thật.

Báo thì nói vụ án xảy ra cách trụ sở CA vài bước chân.

Em thêm ảnh minh họa giúp bác cho nó sinh động nhé
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.