Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 25

Chủ đề: Chụp thử Fujifilm XC15-45mm F3.5-5.6 OIS PZ, ống kit zoom điện, nhỏ gọn nhất của Fuji

Quote Được gửi bởi tribpc View Post
    Zoom điện tử hình như sẽ ngốn pin của máy lắm phải không bác. Bác thử test chụp ống này và 1 ống không zoom điện tử xem thời gian máy có bị rút ngắn lại không
    Đúng rồi, em thử sơ sơ thấy pin sụt nhanh hơn cỡ 20% (máy mới/ pin mới) ạ.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Đúng rồi, em thử sơ sơ thấy pin sụt nhanh hơn cỡ 20% (máy mới/ pin mới) ạ.
    Thanks bác đã review. Con này tầm giá 2trX thì khả ok còn trên 3tr thì chắc mình không chọn mua em này. Đánh đổi nguồn pin với sự gọn nhẹ và tiêu cự cho du lịch thì ngon bổ rẻ còn về độ bền zoom điện và WR thì chắc không bằng mấy con XF rồi. Mà tò mò chút là sao bác apham để ISO cao trong dk ánh sánh tốt quá vậy ?
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

em cũng đang xài 15-45 + xe2s cực kì nhỏ gọn,thấy cũng ok phù hợp với du lịch, chụp gia đình v..v trừ việc nó ngốn pin hơn so với lén khác nhưng có 1 cục pin dự phòng nên cũng không lăn tăn lắm

Bác A Pham quá nguy hiểm bức nào đăng lên cũng đẹp quá , bức rừng thông thật trong trẻo - bác có thể cho mình biết về ống fuji 10-24 được không ạ ? Thích chụp phong cảnh mà mua mấy lenses rồi đều phải bán lại , hình như phần lớn ống siêu rộng đều không được nét phải không ạ ?

Len fj truyền thống thì len nào cũng nét cả

Quote Được gửi bởi canhcolor View Post
    em cũng đang xài 15-45 + xe2s cực kì nhỏ gọn,thấy cũng ok phù hợp với du lịch, chụp gia đình v..v trừ việc nó ngốn pin hơn so với lén khác nhưng có 1 cục pin dự phòng nên cũng không lăn tăn lắm
    Lens này mình xác nhận chụp tốt hơn (ít méo hơn, nét hơn) so với XC16-55 nha. Xài cho gia đình là quá ổn và em đang dùng với mục đích như vậy.
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi tranle View Post
    Bác A Pham quá nguy hiểm bức nào đăng lên cũng đẹp quá , bức rừng thông thật trong trẻo - bác có thể cho mình biết về ống fuji 10-24 được không ạ ? Thích chụp phong cảnh mà mua mấy lenses rồi đều phải bán lại , hình như phần lớn ống siêu rộng đều không được nét phải không ạ ?
    Ơ, topic này đang bàn về XC15-45 mừ, hehe.
    Cái lens 12-24mm em có topic riêng ạ. Thật ra về lens super wide hiện nay đâu có sự lựa chọn nào xuất sắc hơn Fuji 12-24 cho body Fuji.
    Em đã xài qua cả lens fix CZ Tout mà vẫn quay về với 12-24 cho tiện.
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi tribpc View Post
    Thanks bác đã review. Con này tầm giá 2trX thì khả ok còn trên 3tr thì chắc mình không chọn mua em này. Đánh đổi nguồn pin với sự gọn nhẹ và tiêu cự cho du lịch thì ngon bổ rẻ còn về độ bền zoom điện và WR thì chắc không bằng mấy con XF rồi. Mà tò mò chút là sao bác apham để ISO cao trong dk ánh sánh tốt quá vậy ?
    Bây giờ máy quá tốt nên để ISO cao em vẫn thấy ảnh rất mịn màng. Để ISO cao cho đỡ rung máy bác vì lens này không có chống rung.
    Phạm An Dương

Ống kit này nhẹ nên con cầm chụp ảnh được luôn

Phạm An Dương

em cũng góp vài tấm chụp bằng 15-45 cho vui
    [IMG]DSCF3173 by Cảnh Phạm, trên Flickr[/IMG]
    [IMG]_DSF3584 by Cảnh Phạm, trên Flickr[/IMG]
    [IMG]_DSF3542-2 by Cảnh Phạm, trên Flickr[/IMG]
    Được sửa bởi canhcolor lúc 10:35 AM ngày 22-05-2018

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng