Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16

Chủ đề: Có nên bán XT1 mua XT2 ????

Quote Được gửi bởi VPT View Post
    Chưa thử X-T2 nhưng chắc cũng không hơn X-T1 bao nhiêu đâu. Mình nhảy từ X-T1 lên X-H1 thấy nó cũng hơn chút thôi à.
    Em đang xài X-T2, nâng cấp từ X-T1 khoảng 4 tháng nay.
    Về chất lượng hình ảnh thì X-T1 vẫn quá tốt, X-T2 chỉ hơn khoản focus nhanh hơn tí thôi ạ.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi quanghuy610 View Post
    Chào các bác, các bác làm ơn tư vấn cho em xem em có nên bán XT1 và mua XT2 không, XT1 giờ em bán được tầm khoảng 11tr, bù thêm tiền mua XT2.
    Nếu bạn có điều kiện và thích thử thì nên đổi, hoặc nhu cầu của bạn bị giới hạn bởi XT1 vd như bạn thấy 16mpx là ko đủ với bạn hay AF chậm so với cái bạn chụp thì cũng nên đổi. Còn ko thì mình thấy XT1 vẫn ổn. Mình vừa đổi từ 6D sang XT2, mình bỏ qua XT1 vì thấy cần 24mpx để chụp landscape cho sướng và AF để chụp chim cò.
    Sunsetaholic

Em nghĩ X-T2 hơn X-T1 rõ rệt ở khoản quay phim và chụp trong điều kiện thiếu sáng nhiều. Chứ trong điều kiện lý tưởng thì thường không phân biệt được.

Quote Được gửi bởi Staran View Post
    Em nghĩ X-T2 hơn X-T1 rõ rệt ở khoản quay phim và chụp trong điều kiện thiếu sáng nhiều. Chứ trong điều kiện lý tưởng thì thường không phân biệt được.
    Cảm ơn bác nhé, thực ra em cũng không quay film nhiều, với em cái lấy nét nhanh và chụp thiếu sáng rất quan trọng, chứ nếu nặng về quay video thì em nghĩ XH 1 sẽ oki hơn

Quote Được gửi bởi VPT View Post
    Chưa thử X-T2 nhưng chắc cũng không hơn X-T1 bao nhiêu đâu. Mình nhảy từ X-T1 lên X-H1 thấy nó cũng hơn chút thôi à.
    X-H1 là con máy ra đời khen chê nhiều như nhau như đợt con Nikon Df ra mắt 1 thời. Nhưng ai đã từng xài qua nó rồi thì đều nói rằng họ thích cầm nắm, cảm giác hơn hẳn XT2 và đều đánh giá cao chức năng IBIS và video. Người chưa xài thì chê giá mắc và không nhỏ gọn như XT2. Có lẽ XH1 xui khi ra mắt cùng thời điểm với Sony A73 hoặc cũng có thể do Fuji đã công bố giá hơi bị ảo tưởng nên nhiều người sẽ nhảy qua Sony. Cá nhân mình chuyển từ Nikon và đang xài XT2 và thấy kiểu dáng XT2 như vậy là vừa đẹp, vừa đủ và mình thích các bánh xoay dial hơn là màn hình ở phía trên của XH1, nhưng biết đâu dc cầm nắm xài XH1 thời gian lại thay đổi quan điểm :D
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Quote Được gửi bởi Staran View Post
    Có 1 điểm cần lưu ý nữa là hệ Xtrans II trên XT-1, XT-10 và X-Pro1 bị hiện tượng waxing skin (da mất chi tiết nhìn như sáp) khi chụp ISO cao và bằng jpg. Lên XTrans III thì không còn hiện tượng này nữa
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12