Trang 10 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 118

Chủ đề: Na Uy - Xứ Sở Của Người Vikings

Có ai đó rated threat này của bác Văn Khoa 1* , người này chắc GATO hay ko hiểu chuyện để có những bức ảnh đẹp chia sẽ trên, bác Văn Khoa đã phải mất rất nhiều thời gian, chi phí và công sức.

Riêng cá nhân em mong bác Văn Khoa suy nghỉ lại, đừng bận tâm với bạn “sao xẹt” này. Thân mến
    Black as Devil
    Hot as Hell
    Sweet as Angel
    Taste as Paradise

Haha em cũng nghĩ như bác cọp vằn , ai đó new user, 1 là bấm nhầm nút , 2 là ko bít thưởng thức cảnh đẹp Nauy , thấy âm u lạnh lẽo mà thành ra ko "thít". Còn lại em nghĩ đa số anh em ai cũng hóng hình anh vankhoa mà xem cả. Ước gì trang này có nút like nhỉ, hà hà.
    D850+17-35G2,85N,90G2,70-200FL,200-500;Z6,24-70f2.8S,28f2AIS,50f1.4AIS

Em còn ko để ỉ là có nút rate thread. nghe mấy bác nói em dòm tứ tung mới thấy. Xong rổi lội ngược bấm 5* cho nhửng top em thích.

Bác Văn Khoa ko nên để í làm gì. Forum như một society thu nhỏ, sẻ có í kiến trái chiều. Ai như thế nào kệ họ, mình làm cái mình thích, ko hại ai được rồi.

Cám ơn các bác GĐ Cọp, windypham và BonVoyage nhiều vì đã thông hiểu cho em. Có lẽ nhiều “ma” phá giá nên thị trường “sao sẹt” rớt bất thường chỉ qua một đêm, làm thành viên nản chí.

Thật khó khi nói về 1* hay 5*. Em chẳng cần sao nào nhưng có một điểm làm em thất vọng là trong cùng một thời điểm, ba thớt du lịch của em (Na Uy, Nhật, và Canada) rớt sàn từ 5* xuống còn 3*. Điều này làm em nghĩ có điều gì không ổn, hoặc em kém cỏi, hoặc làm gì đó để người ta không ưa. Một vài người không ưa thì em chẳng quan tâm, nhưng đây có lẽ nhiều người không ưa (em nghĩ thế).

Vác đồ nghề chụp ảnh đi xa, chụp và lựa những tấm ảnh đẹp nhất, và kể chuyện một cách rành mạch nhất, ngay cả lộ trình để cho đọc giả có thể dựa theo đó, rút tỉa vài chi tiết để đi. Những điều này em cố gắng làm cho hay vì tiêu chuẩn của em rất cao, ngay cho chính bản thân. Dù cố gắng nhiều, nhưng nhiều người (dù có thể là âm binh) đánh giá thường thì em cho đó là “failure”, cần phải rút lui và “học tập, cải tạo” mút mùa thêm.

Cám ơn các bác nhiều nha!
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 08:49 AM ngày 25-05-2018

Em cũng vì nhờ bài viết Japan của bác mới biết có cái day pass Tokyo, chứ không em chắc cũng sẽ tốn mớ $ cho việc di chuyển ở Tokyo.

Mới xem lại mới thấy topic Nhật & Day trip của em cũng tuột hạng theo bác Văn Khoa rồi :-)
    Em nghĩ cùng lắm chỉ 1 đến 2 người (cố ý hoặc vô tình) rate thấp nên average rating bị ảnh hưởng. Ngay cả việc rate 5* em nghĩ cũng chỉ số ít user sử dụng cái rate này. Nên bác thử nghĩ 1x rate 1* + 1 rate 5* thì đã tuột từ 5 xuống đến 3!!

Và cũng vì theo chân viết bài như bác Văn Khoa nên em hiểu được một phần nào những khó khăn, thời gian & công sức để có một thớt như thế này. Nó bắt đầu từ lúc phải research những địa điểm nào mình muốn đi, tìm hiểu thu thập thông tin, sau đó đi đến đó chụp cảnh, phố xá, con người,vv. Rồi khi về còn lựa chọn từ cả ngàn tấm hình, post processed khi cần, upload, và khó khăn nhất là phần kể chuyện.

Bác kể chuyện hay, hấp dẫn nên các topic của bác từ năm ngoái đến nay vẫn còn người theo dõi và nằm ở trang đầu chứ không bị trôi xuống theo thời gian như các topic khác. Em nghĩ đó là thành công.

Chúc bác nhiều sức khỏe để có thêm nhiều chuyến đi & nhiều câu chuyện thú vị và về chia sẻ cho những fan hâm mộ như em :-)
    hm...

Thưa bác Văn Khoa và anh em.

Đúng là diễn đàn không còn sức hấp dẫn và tương tác như hồi xưa, thời còn sơ khai, chưa có facebook, anh em gắn kết với nhau y như FB bây giờ.Ai cũng biết điều này và không thể phủ nhận công nghệ thay đổi tất cả, kể cả hành vi của chúng ta. Bây giờ bà con thích xem và like hơn là gõ comment vì "mất công lắm", nếu gõ comment thì hay kiểu troll nhau, dìm hàng, vui vẻ hơn là góp ý bảo ban, khen chê trên tinh thần xây dựng trừ khi những bạn bè đó đã rất thân nhau, tương tác thường xuyên.

Tuy nhiên em vẫn thích post trên diễn đàn, nó như 1 cái blog riêng của mình vậy (khi mình chưa có blog hay trang web riêng), lý do vì dễ xem lại, dễ tìm kiếm và dễ gửi link cho người nào cần thông tin về bài viết.

Vậy nếu bác có blog riêng thì nhớ mời anh em cũ của VNPhoto vào xem với nha. Tụi em vẫn hay theo dõi bài viết của bác. Rất nhiều thông tin ạ.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Dear bác Văn Khoa,

Đối với em thì những topic của bác rất hay, ảnh đẹp, lời dẫn thực tế và thu hút, đem đến những trải nghiệm du lịch tuyệt vời cho những người ngày nào cũng đối diện với những bức tường như em. Mong bác ignore mấy dấu sao nhé, vì có những người như em đáng lẽ để cho bác rất nhiều sao nhưng lại lười bấm ạ.

Nếu có thể thì em đề nghị admin bỏ chức năng quánh dấu sao ^^

Á à, vụ rating em nghĩ do bấm nhầm thôi, cái này khi lướt trên điện thoại dễ dính lắm.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Cám ơn các bác JL, LNK, và apham đã quan tâm. Có lẽ em hơi nhậy cảm về rating và xin lỗi mọi người đã bận tâm về chủ đề này. Vì quen với sự đánh giá khi đi du lịch và mua bán bên Mỹ nên em coi trọng và dựa vào rating rất nhiều khi chọn lựa một dịch vụ hay mua một món hàng. Có thể đó là ở Mỹ và không áp dụng ở những nơi khác nên đáng nhẽ em không nên nhậy cảm và quan trọng hóa vụ sao siếc này.

Nhưng bỏ rating thì không nên bỏ. Vì rating, nếu trung thực, là một thước đo về chất lượng ảnh cũng như nội dung. Ai thì em không biết, nhưng khi em mở một thớt thì 5* là mục đích mà em muốn đạt được và vì thế em phải cố gắng chứ không đăng ảnh, viết tầm bậy tầm bạ được.

Dù gì thì mọi sự đã xảy ra và hôm nay em thấy phấn khởi vì đã đạt được 5* cho thớt này. Đa tạ tất cả các bạn ảnh đã chia sẻ. Em đang đi chơi nên không trả lời ngay và từng bạn được. Very sorry!

Em chưa được xem nhiều bộ ảnh của bác, nên không dám lạm bàn về khả năng. Nhưng thiết nghĩ với bộ ảnh này chắc không cần mang cả bộ gear khủng thế đâu, có lẽ iphone 7 cũng đủ để lưu lại phong cảnh những nơi bác đã đi qua

Trang 10 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 Cuối cùngCuối cùng