Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Fujifilm XT1 bị bong da và nắp che cổng giao tiếp bị cong

Fujifilm XT1 bị bong da và nắp che cổng giao tiếp bị cong

Thân chào mọi người,
    Em vừa tậu XT1 được 4 tháng, hàng xách tay like new, ngoại hình lúc đầu ngon lành, sau thời gian thì thấy da của máy bong dần và giãn ra, rồi ra ở chỗ các góc tiếp xúc trông rất bực. Gần đây nắp che cổng giao tiếp cũng bị cong lên và nắp che không khít nữa, em lên diễn đàn nước ngoài thì thấy cũng có vài người kêu như vậy, nhà mình có ai bị không ạ, nếu có mọi người khắc phục thế nào ạ?
    Em không đính kèm được ảnh do là thành viên mới, mọi người comment em sẽ gửi ảnh qua tin nhắn và mong mọi người giúp em ạ,
    Cảm ơn mọi người

Quote Được gửi bởi lekhaclinh View Post
    Thân chào mọi người,
    Em vừa tậu XT1 được 4 tháng, hàng xách tay like new, ngoại hình lúc đầu ngon lành, sau thời gian thì thấy da của máy bong dần và giãn ra, rồi ra ở chỗ các góc tiếp xúc trông rất bực. Gần đây nắp che cổng giao tiếp cũng bị cong lên và nắp che không khít nữa, em lên diễn đàn nước ngoài thì thấy cũng có vài người kêu như vậy, nhà mình có ai bị không ạ, nếu có mọi người khắc phục thế nào ạ?
    Em không đính kèm được ảnh do là thành viên mới, mọi người comment em sẽ gửi ảnh qua tin nhắn và mong mọi người giúp em ạ,
    Cảm ơn mọi người
    dán lại hết 1tr2 thì phải

Cảm ơn anh, có ai bị như vậy chưa ạ, dán lại liệu có bị tiếp không ạ?

Quote Được gửi bởi lekhaclinh View Post
    Cảm ơn anh, có ai bị như vậy chưa ạ, dán lại liệu có bị tiếp không ạ?
    pác mua likenew là chịu rủi ro rồi. người mua lầm như người bán ko lầm. có thể da máy đã bong trước đó. họ dán lại thôi rồi bán đi.
    bán đem ra hãng fuji họ kiểm tra báo giá xem.
    thay chính hãng thì chắc yên tâm

Bác có để tủ chống ẩm không? Khô quá có khi cũng gây bong cao su, do keo hết tác dụng.
    EOS 40D
    Canon 18-55 f/3.5-5.6; Canon 85 f/1.8
    Pentacon 135/2,8; CZ T* 1,7/50

Quote Được gửi bởi enotl View Post
    Bác có để tủ chống ẩm không? Khô quá có khi cũng gây bong cao su, do keo hết tác dụng.
    Em không, nhưng nó bong chỗ tiếp xúc với tay cần ấy, kiểu miếng da cao su do mình cầm nhiều (thực ra em cầm ít) nó giãn rộng ra, làm viền nó không khít và phồng lên, kể cả bóc ra gián lại bằng keo 3M thì vẫn bị. Không phải do bong keo.
    Em gọi cho hãng thì báo thay được, mất hơn 1 triệu, cộng thêm khoảng 800k tiền công (do máy k trong diện bảo hành). Cũng chát nên em muốn hỏi có bác nào bị không, thay xong có ổn không vì tiền thay cũng nhiều.

- Máy nào sài lâu cũng bị bong mà bạn, nhất là khi mình đi nắng nhiều, tay bạn nào bị ra mồ hôi nữa thì càng mau bong, kể cả Nikon hay Canon.
    - Mình sài Nikon sợ bong nên sài thêm vỏ Easycover, nhưng hình như Fujifilm ko có vỏ này.