Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Xin giúp em mua thiết bị đèn.

Xin giúp em mua thiết bị đèn.

Chào các bác, hiện em đang xài đèn YN568EXII, mà chưa có trigger. Bây giờ em định sắm thêm trigger để chụp rời đèn đánh tốc cao sau khi tìm hiểu thì em tìm được những đồ này:

-Trigger YN622C: http://www.slab.vn/detail.php?id=1689

-Softbox Flash Godox 60x60: http://www.slab.vn/detail.php?id=2296

-Chân đèn 2m5: http://www.slab.vn/detail.php?id=937

Em xin mạo muội hỏi các bác tư vần giúp em là em chọn như vậy có được không? Có loại nào khác ok hơn mấy cái này không? Hoặc em có thiếu gì không ạ?
    Mong các bác giúp đỡ em. Em cảm ơn!

Bộ này dùng tốt, mình có một bộ tương tự (chỉ khác à softbox mình không dùng của Godox) và sử dụng rất lâu rồi.
    Chỉ chú ý là công suất của đèn speedlight tương đối hạn chế, nhất là lại đánh qua softbox, cho nên không nên quá kỳ vọng là có thể chụp được tốc độ cao ngoài trời, có thể chụp được nhưng không phải mọi hoàn cảnh, công suất đèn không đủ để kill ánh sáng môi trường.

Một số ảnh chụp với set up tương tự của bạn.

Happy shooting

Quote Được gửi bởi hatcat141 View Post
    Bộ này dùng tốt, mình có một bộ tương tự (chỉ khác à softbox mình không dùng của Godox) và sử dụng rất lâu rồi.
    Chỉ chú ý là công suất của đèn speedlight tương đối hạn chế, nhất là lại đánh qua softbox, cho nên không nên quá kỳ vọng là có thể chụp được tốc độ cao ngoài trời, có thể chụp được nhưng không phải mọi hoàn cảnh, công suất đèn không đủ để kill ánh sáng môi trường.

Một số ảnh chụp với set up tương tự của bạn.

Wow như vậy là quá tốt rồi, vậy theo bác e mới chụp đèn thì như vậy có đủ chưa hay cần thêm gì nữa không?

Quote Được gửi bởi Mr_b0_luv View Post
    Wow như vậy là quá tốt rồi, vậy theo bác e mới chụp đèn thì như vậy có đủ chưa hay cần thêm gì nữa không?
    Nên có thêm 1 tấm hắt sáng, vì trong rất nhiều trường hợp bạn sẽ cần fill light. Nên mua loại 5in1 (trắng, đen, bạc, vàng và xuyên)

Với bằng đấy thiết bị là bạn chụp được nhiều thứ rồi, sau này chụp tốt thì sẽ biết cần gì để mua thêm.

Happy shooting

Quote Được gửi bởi hatcat141 View Post
    Nên có thêm 1 tấm hắt sáng, vì trong rất nhiều trường hợp bạn sẽ cần fill light. Nên mua loại 5in1 (trắng, đen, bạc, vàng và xuyên)

Với bằng đấy thiết bị là bạn chụp được nhiều thứ rồi, sau này chụp tốt thì sẽ biết cần gì để mua thêm.

À hắt sáng thì mình có rồi. Cảm ơn hatcat141 nhiều nha.

Nếu muốn gọn nhẹ cho đèn speedlite bạn có thể xem qua Magmod. Tuy không mềm bằng softbox nhưng tính cơ động cao lắm.
    Canon EOS R - 16-35 2.8 L II - 24 1.4 Art - 50 1.4 Art - 85 1.4 Art

Quote Được gửi bởi randy_tuan View Post
    Nếu muốn gọn nhẹ cho đèn speedlite bạn có thể xem qua Magmod. Tuy không mềm bằng softbox nhưng tính cơ động cao lắm.
    Cảm ơn randy_tuan, lần đầu tiên mình nghe đến cái này luôn, phải thử mới được, bạn có thể cho mình cảm nhận cái này so với softbox ánh sáng nó ra như thế nào không?

Uida dung mua Magmod bounce or sphere nha .minh co 1 kit den gio nghi van tiec mua uong $...speedlight voi 60x60 softbox + lightstand van tot hon (overpower sun luon)..con on-camera flash chay toi chay lui thi mua cai Rogue Flashbender (silver soft) gan vao...anh sang mem ..bounce angles nao cung duoc!!

Ma ban nen search Flashpoint flash system ay..mua loai li-on battery xai het lai cam dien recharge ..mua gi ba cai do yougno xai pin ..vai bua co tien $ lai len strobe cua Godox same trigger luon

https://500px.com/photo/249791945
    Minh lazy bo 1 pic lam sample: on camera flash+flashbender

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng