Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Dân Trung Quốc được chạy xe du lịch thẳng vào Việt Nam

Dân Trung Quốc được chạy xe du lịch thẳng vào Việt Nam

Tin vui đây các bác. Thế là quá trình " hội nhập " đã bắt đầu.

Nếu đã bán, sao không bán cho USA đi cho dân đen nó nhờ. Cho bọn này được như Hong Kong, Korea. Chớ kiểu này thì thành Tân Cương, Tây Tạng mất thôi

https://thanhnien.vn/thoi-su/khach-d...social=fanpage
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Có gì đâu nà?

Mọi việc sẻ được "giao ban" rất là êm ái nhẹ nhàng..Từ từ thì cái gì rồi củng sẻ nhừ..

Dân đen như bác thì sẻ chẳng bị shock tí nào đâu..mà lo! Mà nếu có shock tí thì ráng chịu.. hehe..
    Phận Lừa thì đừng có mà đua đòi rống to nha..

Có gì thay đổi đâu nà?
    Vd. nhe!
    Như vẩn thường hay nói: Saigon là "Đầu tàu" Kinh tế nha.. Nhưng Saigon, Cầm Thơ.. do Trung ương quản lý..
    Tiền dân Sg làm, thặng dư cuối quí, cuối năm được giửa lại vài % gì đó..Phần còn lại thì phải chuyển về TW...Đúng ko?
    Trung ương Quản lý mà lị..

Trung ương xưa nay, thì ở đâu thì bác biết rồi nhé! TW lấy tiền bác làm gì, Bác biết ko? Dỉ nhiên ko!

..Mai kia cái Trung ương nó dời xa hơn tí nha.. Sang mải tận Bắc Kinh í! Thế thôi..

Dân ngu cu đen như bác thì có gì thay đổi ko? Ko hề...!!

An tâm đi..
    Mai mốt bù lại đi du lịch "Thủ Đô" mới Bắc kinh..Bác ko cần xin Visa nha!
    Tv thì lúc đó đầy Phim tập phim bộ..Phim gốc nguyên bản ko phụ đề ko lồng tiếng coi líp ba ga!!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

chạy đến đâu bác hay chỉ chạy qua biên giới thôi

Vụ chạy xe này em thấy ko có gì phải phản đối, tụi TQ chạy qua, CSGT sẽ có thêm tiền mãi lộ, thu nhập sẽ cao, em ủng hộ qua nhiều cho vui.
    Với lại chạy qua chạy lại, như EU với nhau, có gì mà lo? Cái đáng lo hơn nó gắn tiền tới đời sống XH hàng ngày kia, nhưng ko mấy ai quan tâm.

Em thấy bác chủ open topic này khá lâu rồi, em cũng không biết thực hư như thế nào, nhưng báo chính thông có đăng tin:

1 - https://nld.com.vn/thoi-su/nguoi-tru...0230726761.htm
    ... cho biết theo kế hoạch ban đầu, hằng tháng mỗi bên được phép cho 300 xe (dưới 9 chỗ) vào sâu trong nội địa của nhau, với mỗi chuyến đi khoảng 5 ngày. Phía Trung Quốc được phép lái xe vào Việt Nam 180 km, tính từ cửa khẩu Móng Cái; còn phía Việt Nam được lái xe vào Trung Quốc 600 km theo lộ trình Đông Hưng - Phòng Thành - Nam Ninh - Quế Lâm.

2. http://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/t...on-401928.html
    Phía Bộ Quốc phòng đưa ra quan điểm thận trọng hơn bởi theo Bộ việc thí điểm cho xe du lịch tự lái từ TP Móng Cái với tỉnh Đông Hưng của Trung Quốc còn kém hiệu quả.
    Cụ thể, vị trí tỉnh Đông Hưng và TP. Móng Cái có tự nhiên dễ dàng cho việc giám sát, quản lý nhưng kết quả thí điểm loại hình xe du lịch tự lái không cao. Từ tháng 11/2016 - 6/2017 chỉ có khoảng 37 xe/71 lượt người từ Việt Nam sang Trung Quốc, còn phía Trung Quốc có khoảng 100 xe/248 lượt người sang Việt Nam.

Còn vài tờ báo thu thập thông tin nữa, nhưng em không rảnh để search tiếp
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Vụ chạy xe này em thấy ko có gì phải phản đối, tụi TQ chạy qua, CSGT sẽ có thêm tiền mãi lộ, thu nhập sẽ cao, em ủng hộ qua nhiều cho vui.
    Với lại chạy qua chạy lại, như EU với nhau, có gì mà lo? Cái đáng lo hơn nó gắn tiền tới đời sống XH hàng ngày kia, nhưng ko mấy ai quan tâm.
    CSGT của ta chắc không dám đòi "mãi lộ" tụi TQ đâu bác... Thỉnh thoảng bên nước "bạn" có mấy tên tội phạm sang bên ta, bị tận bên đó ra trát yêu cầu thì bên ta mới dám bắt gửi về, còn không thì lơ hết.

Còn EU thì các nước thông thương với nhau luật pháp rõ ràng lắm, các quốc gia cũng tương đương không ai ăn hiếp ai. Chứ ta mà nói chuyện với TQ vài câu là thấy "thịt đè người" liền...

Cứ có cái gì liên quan đến Trung Quốc là thấy không ổn rồi. Chỉ hy vọng nhà nước mình có chính sách đúng đắn, đừng làm khổ dân thôi