Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Vấn đề về bụi bên trong thân máy.

Vấn đề về bụi bên trong thân máy.

Em dùng Nikon D3000 và để ý rằng thân máy thường bị bụi và các vật thể lạ nhỏ bay vào bên trong, cụ thể là ở sensor, focusing screen và cả trong view finder cũng có bụi. Em ít khi chụp hình, đa phần tháo lens đậy nắp máy ảnh để trong túi chống shock rồi bỏ vào tủ, thỉnh thoảng lấy ra kiểm tra thấy càng thêm bụi.
    Em muốn hỏi xin kinh nghiệm của mọi người làm cách nào để bảo quản chống bụi máy ảnh tốt hơn. Dù không ảnh hưởng nhiều lắm đến ảnh nhưng mỗi lần ngắm qua view finder thấy bụi em cảm thấy rất khó chịu.
    Xin mọi người chỉ giáo.

Mang túi chống shock đi giặt cho sạch bụi nhé bạn
    Chúc Bình An
    FaceBook

cái túi hay balo máy là nơi bụi nhiều hơn hết .mang cái túi ra chỗ sáng đập 1 cái bụi bay mù trời luôn
    mình ko bao giờ bỏ máy trong túi khi ở nhà
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi NevRiver View Post
    Em dùng Nikon D3000 và để ý rằng thân máy thường bị bụi và các vật thể lạ nhỏ bay vào bên trong, cụ thể là ở sensor, focusing screen và cả trong view finder cũng có bụi. Em ít khi chụp hình, đa phần tháo lens đậy nắp máy ảnh để trong túi chống shock rồi bỏ vào tủ, thỉnh thoảng lấy ra kiểm tra thấy càng thêm bụi.
    Em muốn hỏi xin kinh nghiệm của mọi người làm cách nào để bảo quản chống bụi máy ảnh tốt hơn. Dù không ảnh hưởng nhiều lắm đến ảnh nhưng mỗi lần ngắm qua view finder thấy bụi em cảm thấy rất khó chịu.
    Xin mọi người chỉ giáo.
    Khí hậu VN rất khó tránh khỏi. Tốt nhất bác nên trang bị cho mình 1 bộ vệ sinh máy ảnh để mỗi lần sử dụng xong, bác vệ sinh qua rùi cho vào tủ bác ạ!