Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: sony nex

sony nex

Em tìm thông tin trên mạng nhựng ko thấy,các bác cho em hỏi màn hình của nex 5r là cảm ứng điện dung hay điện trở vậy.và giữa 5r và 5t thì nên mua dòng nào ạ,em cảm ơn

Nếu em không lầm thì cảm ứng điện dung = capacitive touch screen & cảm ứng điện trở = resistive touch screen.

Câu trả lời của bác ở đây: https://www.theverge.com/2012/12/17/...-nex-5r-review
    "the display uses a resistive panel instead of the more common capacitive technology" câu #4 ở mục DISPLAY.

Còn về 5R hay 5T thì em chưa xài qua bao giờ nên khg rõ. Nếu bác có thể, em nghĩ nên mua a5100 hay a6000.
    http://www.sony.com.vn/electronics/c...t&sensor=aps-c
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Nếu em không lầm thì cảm ứng điện dung = capacitive touch screen & cảm ứng điện trở = resistive touch screen.

Câu trả lời của bác ở đây: https://www.theverge.com/2012/12/17/...-nex-5r-review
    "the display uses a resistive panel instead of the more common capacitive technology" câu #4 ở mục DISPLAY.

Còn về 5R hay 5T thì em chưa xài qua bao giờ nên khg rõ. Nếu bác có thể, em nghĩ nên mua a5100 hay a6000.
    http://www.sony.com.vn/electronics/c...t&sensor=aps-c
    em chỉ có tầm 5tr cho cả body và lens thôi nên ko với đc 5100 bác ạ hic

Em chưa sử dụng 2 máy này nên không rõ lắm, nhưng đọc sơ qua trên mạng thì 5t mới hơn 5s 1 năm. Đọc qua spec trên giấy tờ thấy chẳng có gì khác biệt lớn. Nên em nghĩ 5r hay 5t cũng như nhau thôi bác.
    hm...

Sao không có gắng lên NEX 7 luôn đi bác. Chụp khá ngon và oke. Mình đang sử dụng em này và khá hài lòng, định qua A6000 mà thấy chưa cần thiết, Bác cần tham khảo ảnh thì cứ qua FLickr của em nha.

_DSC9271 by zzluckuxdzz, on Flickr
    Sony NEX 7 | SEL16f28 | SEL50f18 | SIGMA 30/1.4
    Canon 6D | 1635f2.8 | 85f1.8 | 100f2.8 Macro

Quote Được gửi bởi dai_viet199 View Post
    Sao không có gắng lên NEX 7 luôn đi bác. Chụp khá ngon và oke. Mình đang sử dụng em này và khá hài lòng, định qua A6000 mà thấy chưa cần thiết, Bác cần tham khảo ảnh thì cứ qua FLickr của em nha.

_DSC9271 by zzluckuxdzz, on Flickr
    nex 7 cao quá bác ạ,em cũng ko phải chụp chuyên nghiệp gì nên..
    cố lắm em sẽ lên nex 6,thích cái bánh răng chỉnh tốc khẩu ,đèn cóc và ống ngắm của nó.quen dùng dslr nên chuyển qua mrl ko có thấy khó chịu

Mình đang sd Canon nhưng muôn mua thêm con nex 5 với kit nhỏ gọn tiện các sự kiện nhỏ ko muôn mang vác nặng nhưng nhìn ảnh sony chụp người nó cứ thế nào ấy, vàng vàng xanh xanh, ko biêt có chỉnh đc trên body cho màu nó hài hòa trung thực ko nhỉ?

Quote Được gửi bởi nikonianhd View Post
    Mình đang sd Canon nhưng muôn mua thêm con nex 5 với kit nhỏ gọn tiện các sự kiện nhỏ ko muôn mang vác nặng nhưng nhìn ảnh sony chụp người nó cứ thế nào ấy, vàng vàng xanh xanh, ko biêt có chỉnh đc trên body cho màu nó hài hòa trung thực ko nhỉ?
    Chào bạn, mình cũng dùng canon nhưng mua thêm Nex C3 16-50 nhỏ gọn khi ngại mang vác. và đi du lịch . Trên máy nex C3 ( chắc Nex 5 cũng vậy) ko có chỉnh màu theo ý như bên canon, chỉ có các chế độ như vivid, standard, hoặc landscape...vv đều cho màu rực rỡ đến nhức cả mắt. Chỉ còn standard là dung được, nhưng Jpg standard của sony mấy dòng nex thấp thì cũng lại hơi ám xanh cho cảm giác hình trong trẻo nhưng chụp người thì hơi lạnh lẽo, nhọ nhọ với người châu Á ), dù có nét căng. Nên cuối cùng mình chụp raw về can lại WB là daylight thì kết quả là như thế này :

Chụp cảnh với 16-50 oss

Chụp người với Canon 28-80 :

UPP để bay cao hơn

xin chúc một ngày mới vui vẻ và thành công .................................................. ..!!!!!

xin cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!