Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Vấn đề của Playmemories của SONY

Vấn đề của Playmemories của SONY

Chào các bác,

Em đang dùng Sony A7r2 , em hay dùng Play Memo .. của Sony để chuyển hình wa di động. Khi em để định dạng là Jpeg chụp xong chuyển wa di động thì file hình là 42 mpx . Tuy nhiên, khi em chuyển wa chụp file raw, khi chuyển hình wa di động thì file hình còn file rất nhỏ khoảng 1500 px .. gì đó. Không biết bác nào bị giống em kô ?

khi bác chụp file raw và dùng app chuyển file qua điện thoại thì lúc đó máy ảnh nó chỉ xuất cái file jpg preview của file raw đó để chuyển thôi, chứ nó ko xuất full độ phân giải. Muốn chuyển file jpg độ phân giải lớn thì phải chụp thêm file jpg (raw + jpg)

Vấn đề của Play Memories app đúng như bác Sentenced nói. Khg thể dùng app để chuyển RAW.
    Nếu bác muốn chuyển RAW thì tốt nhất sử dụng đầu đọc thẻ nhớ để kết nối với thiết bị di động.

Em nghĩ cũng đúng vì file RAW rất lớn, nên nếu chuyển bằng wifi thì em khg biết đời nào mới chuyển xong, đó là chưa kể đến dung lượng ổ cứng tbdđ rất hạn chế và còn pin của cả 2 máy. Thêm nữa rất ít người cần dùng RAW trên phone hay tablet.
    Vì vậy app chỉ cho chuyển jped cũng đúng vì em nghĩ mục đích chính là để post các mạng xã hội trong thời gian nhanh nhất.
    Em luôn chụp raw + jpeg. RAW thì khi về nhà em pp lại khi có thời gian, còn jpeg thì em transfer thẳng sang ipad để cho bx dùng trên facebook.
    hm...