Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 55

Chủ đề: Tin tức cho Sony đầu năm 2018

Hình như Joseph.luong chưa nói con Sigma 70mm F2.8 Macro Art
    https://www.sigmaphoto.com/lenses/ma...2-8-dg-macro-a

Quote Được gửi bởi tnguyen_99 View Post
    Hình như Joseph.luong chưa nói con Sigma 70mm F2.8 Macro Art
    https://www.sigmaphoto.com/lenses/ma...2-8-dg-macro-a
    Em chỉ nhắc qua 1 dòng ở post trước thôi bác ạ, khi Sigma công bố 2 lens ART mới 105mm và 70mm macro và cùng lúc cũng cho biết là sẽ gắn chuyển ngàm trên các lens dòng ART để các lens này có thể ngắn được lên Sony FE và hỗ trợ cả AF. Bác thấy hình sample của các lens ở chỗ ngàm ngắn nó dài ra một chút.

Nhưng nhân tiện bác nhắc đến lens 70mm macro này, em cũng xin thêm vài dòng vì vài ngày qua em đang bắt đầu tập chơi macro/close-up sau vườn nhà :-)

Hiện nay macro lens cho Sony E chỉ có 2 lens duy nhất hỗ trợ AF, đó là Sony 50mm F2.8 macro 90mm F2.8 OSS macro G và giá của lens này là $500 và $1100 US. So với macro lens của Canon đã có đến 10 lens. Nên các bác thích chụp macro Sony cũng là một tin vui khi có thêm một lựa chọn nữa. Sigma ART 70mm F2.8 macro có giá bán là US$570.

Vài hình của lens macro dòng ART đầu tiên Sigma.

Và ngàm built-in cho Sony E.
    hm...

Tôi cũng định tìm 1 cái Macro ngàm F xài chung 2 cái máy mà cái Sigma 70mm này không có ngàm F. Không lẻ mua 70-180mm củ? hic mắc hơn cái mới này luôn.
    Tặng bác con này trong vườn nhà em.
    _A7R0273 by tnguyen_99, on Flickr
    Được sửa bởi tnguyen_99 lúc 04:46 AM ngày 13-06-2018

Quote Được gửi bởi tnguyen_99 View Post
    Tôi cũng định tìm 1 cái Macro ngàm F xài chung 2 cái máy mà cái Sigma 70mm này không có ngàm F. Không lẻ mua 70-180mm củ? hic mắc hơn cái mới này luôn.
    Tặng bác con này trong vườn nhà em.
    Em còn lạ gì con này...hehe. Kẻ thù của hoa lily nhà em. Mỗi năm hoa chưa nở mà lá bị nó ăn tàn lụi hết. Nhưng sao năm nay em lại thấy nó ít xuất hiện. Mong được tiếp tục như vậy.
    Macro lens em cũng chưa có vì hầu như khg chụp bao giờ, chỉ mới mua vài cái macro filter rẻ để khi chán thì ra vườn chụp cho vui thôi.
    hm...

Mới xem xong trận world cup đầu tiên nên giờ em mới up hình gởi bác tnguyen_99 :-)
    Đây là tấm em chụp sử dụng macro filter. Em dùng +1 và +2 gắn trước 55mm. Thấy mấy cái này xài cho vui chơi cũng ok.
    Mẫu đơn sau vườn nhà.

hm...

Chào các bác,
    Mới nhận được thông báo từ trang web sonyalpharumors nói rắng ngày mai sẽ có một "sản phẩm mới" được công bố lúc 3 giờ chiều giờ London, tức là lúc trận đá world cup bảng F bắt đầu.
    Trang web đoán có thể là Zeiss lens Batis 40mm F2.0 hoặc Sony 400mm f/2.8 FE.

https://www.sonyalpharumors.com/sr5-...0-london-time/

Em sẽ cập nhật thêm thông tin......sau khi trận đá bảng F kết thúc :-)
    hm...

Sony hôm nay công bố lens cho Sport Photography: Sony FE 400mm f/2.8 GM OSS Lens

Giá của chiếc lens này là $12000 (mười hai ngàn) USD.
    Lens được thiết kế với AF motor nhanh, nhạy, với thành phần thấu kính đưa về giữa tạo cân bằng hơn so với các lens 400mm khác.

Link sản phẩm bhphoto ở đây.

So với Nikon & Canon thì nhẹ hơn khoảng 1/3.

Youtubers cũng tung ra một số review sơ bộ sau khi được test lens này tại trận soccer ở New York. Các bác cứ vào youtube search "Sony 400mm f2.8" để xem.
    hm...

Khủng quá khủng qúa, chắc ăn OatMeal 1 năm quá, dạo này em ốm lắm rồi, nhịn hoài sợ vác không nổi cái lens huhuhuhhu
    Cám ơn bác Joseph em đ nằm......mơ đây
    have good day bác

Quote Được gửi bởi dienson View Post
    Khủng quá khủng qúa, chắc ăn OatMeal 1 năm quá, dạo này em ốm lắm rồi, nhịn hoài sợ vác không nổi cái lens huhuhuhhu
    Cám ơn bác Joseph em đ nằm......mơ đây
    have good day bác
    Em nghĩ oatmeal không chưa đủ đâu bác. Bác ration hết các trái cây trong vườn nhà bác để dành ăn cả năm thì may ra. Bác ốm nhưng Sony nó nói là lens này "nhẹ" mà. Chắc không sao đâu.
    Bác cứ nghĩ nếu gắn cái 2x tc mà có thêm một cái 800mm f/5.6 chắc dễ nuốt hơn
    hm...

Em vừa mới mò vào Sony Rumours coi thử RX1R III dư lào. Thấy RX100 lại sắp ra version mới. Lần này ko phải RX100 VII, mấy tháng trước đã ra RX100 VI, mà là RX100 VIA, phiên bản làm mới của RX100 V

Chắc feedbacks từ users cho RX100 VI ko được tốt. May là Bác Joseph ko nghe em xúi dại rước nàng VI về dinh. Ko thì giờ này anh đi đường anh, em đi đường em.

man, cái ko mong đợi thì ra ầm ầm, còn cái mong đợi thì mất tăm hơi.

A9R lại sắp ra có 60+ sensor. OMG, Bác nào chạy theo Sony chắc hụt hơi.

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng