Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Cần tư vấn thiết bị dưới 2 triệu

Cần tư vấn thiết bị dưới 2 triệu

Em xin chào cả nhà. :D
    Hiện tại em đang cần mua 1 cái máy để quay video đánh đàn piano. Yêu cầu rất đơn giản, để quay đánh đàn piano trong nhà, không cần thiết bị có chức năng gì nhiều, chỉ cần quay được video 1080 và chất lượng tốt, ưu tiên khẩu lớn vì ánh sáng trong nhà hơi hạn chế. Các bác tư vấn cho em dưới 2 triệu có con máy nào đáp ứng được nhu cầu của em tối ưu ko. Em xem video test của mấy con compact ko hiểu sao video nó quay ra còn kém con Iphone là sao nhỉ.

Quote Được gửi bởi click_pan View Post
    Em xin chào cả nhà. :D
    Hiện tại em đang cần mua 1 cái máy để quay video đánh đàn piano. Yêu cầu rất đơn giản, để quay đánh đàn piano trong nhà, không cần thiết bị có chức năng gì nhiều, chỉ cần quay được video 1080 và chất lượng tốt, ưu tiên khẩu lớn vì ánh sáng trong nhà hơi hạn chế. Các bác tư vấn cho em dưới 2 triệu có con máy nào đáp ứng được nhu cầu của em tối ưu ko. Em xem video test của mấy con compact ko hiểu sao video nó quay ra còn kém con Iphone là sao nhỉ.
    iPhone 5s cũ :D. Mua máy lock càng rẻ tiền hơn và đừng quan tâm nó có lên sóng hay không :D, chỉ cần camera còn OK là được.

Lý do: tầm tiền này rước mấy chiếc compact vào rất là mệt mà lại không được như ý, trong khi các máy điện thoại có thể cho ra đoạn video kiểu "mì ăn liền" xài được ngay mà chất lượng đủ để chia sẻ lên YouTube, và có thể biên tập đơn giản được ngay trong máy nếu cần.

Thiếu sáng có thể bổ sung thêm đèn LED nhé :D, chi phí cũng không cao lắm đâu.