Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Help Canon 750d lỗi lạ

Help Canon 750d lỗi lạ

Quả là noel vừa rồi mình có mua một bộ 750d + kit ở Phú Quang, về mải chụp noel xong bỏ tủ đến nay lôi ra cầm vào báng thấy ọp ẹp, càng bóp càng thấy ọp ẹp, có cảm giác phần cao su bọc báng cầm nó lõ vào trong.
    Cảm giác rất khó chịu, quay phim cứ bị lẫn tiếng ọp ẹp. Không biết có bác nào gặp tình trạng giống mình không, lỗi này có bảo hành được không nhỉ.
    Mình có google tìm hiểu thì thấy có vài trường hợp ở nước ngoài cũng bị với 80d.
    Search với từ khóa "canon hand grip cracking sound"
    Mong các bác tư vấn giúp mình

Bạn không nói rõ đây là camera hoàn toàn mới hay là hàng đã cũ. Mình nghĩ là câu tiếng Anh bạn ghi không đầy đủ cho nên mình dò không ra đúng như bạn hỏi nhưng nếu cầm vào tạo ra âm thanh nghĩa là rubber không bám chặt vào body. Nếu đây là máy hoàn toàn mới thì mới mua 3 tháng là không thể chấp nhận được nếu mua máy này ở cửa hàng lớn ở nước ngoài là đem ra đổi lại cái mới cho nên về việc này bạn phải xem bảo hành máy bạn bao lâu và nên đem ra PQ để hỏi về bảo hành theo mình biết shop này rất uy tín cho nên bạn đừng nên lên đây hỏi.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

máy mình là máy mới, chỉ sợ giờ mang đi bảo hành bị giam máy qua tết thì toi, dù gì máy cũng bình thường, chỉ bị mỗi cái báng cầm ọp ẹp, chắc để qua tết bảo hành vậy

Theo em nghĩ những dòng máy entry level thường làm bằng nhựa hết nên ọp ẹp là chuyện bình thường. Có thể do máy mới nên anh hơi nhạy cảm chút thôi chứ chụp riết cũng quen à. Giống như điểm chết trên sensor hoặc bụi trong lens vậy đó, dù không ảnh hưởng gì nhưng mà mình vẫn thấy khó chịu.

mọi thứ ok, nếu làm quen thì cũng bỏ qua được, nhưng mỗi lần quay phim thì cái ọp ẹp đó ní lẫn vào trong âm thanh rất bực mình, muốn quên lại càng nhớ

cao su đó bám chắc lắm, qua tết mang ra hỏi đi bác