Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Các bác sài thẻ nhớ nào?

Các bác sài thẻ nhớ nào?

Em hay sài sandisk, 1 vài lexar và samsung. Hôm nay là lần thứ 2 thẻ micro sandisk bị hư, thẻ trước em vứt đâu ko nhớ, thẻ này thì chỉ mua 1 năm, gắn trên camera của xe. Tính đổi cái mới vì họ bh 5 năm nhưng ngồi chờ đt hoài ko ai bắt máy.

Các bác đang sử dụng thẻ nào thấy tốt? Loại nào BH dễ dàng, chứ như sandisk phải ngồi nghe tụi kỹ thuật chỉ cách test, ngồi gửi bill cho nó, rồi điền đơn gửi thẻ ngược lại. Chờ cả tháng để lấy thẻ mới. Thấy phiền quá.

Em không dùng SD như anh em chỉ dùng CF và chưa bao giờ em bị hỏng Sandisk đây là hiệu em dùng nhiều nhất từ rất lâu nay và em chỉ dùng Sandisk, Lexar, Kingston, PNY và Transcend, chưa bao giờ bị hỏng thẻ khi chụp. Nếu anh muốn anh mua S từ Amazon nó mà hỏng nó gửi ngay cho anh cái mới chắc là không phải trả lại cái cũ luôn, em không bị hỏng nên em không bao giờ claim Amazon mấy cái chuyện này.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Bác Nikon, em mua từ amazon đó bác, do amazon ship and sold, nhưng bây giờ vào mục order nó ko có tùy chọn nào để đòi BH? Bác phải liên lạc với customer sẻvice hay làm sao?

Em cũng đang sài 2 thẻ CF cho máy nikon, cũng may chưa sao. Chỉ bị hư 2 lần đều là dùng để quay phim trên dashcam. Em đoán nó phải ghi hình liên tục nên dễ chết hơn là chụp ảnh?

Em nghĩ là anh đã chưa đọc hướng dẫn của em về mua hàng Amazon và khiếu nại nên đã chưa biết.

Anh chỉ cần log vào Amazon sau đó google Amazon chat và vào trong đó chọn order của anh và chat thẳng với họ anh sẽ có câu trả lời ngay về việc hàng bị hỏng. Phải tùy vào trường hợp cụ thể anh đã mua bao lâu, em mới vừa viết trên forum em mua Sandisk Xpand USB 128 cho iphone và nó không work cho iphone X (mua ngay trước đó iphone khác đều OK) tháng 11 iphone x ra nó không back up. Em mua từ tháng 9 năm ngoái nói Amazon nó express ship cho em cái thay thế và cho luôn cái cũ không đòi phải ship lại. Cái USB này giá cao hơn cái của anh mua nhiều lần.

Cảm ơn bác Nikon đã hướng dẫn, em cũng nghĩ thẻ có 10 đô nên làm biếng ngồi chờ. Nếu mắc hơn thì sẽ làm theo thủ tục bảo hành 5 năm của sandisk.
    Em mua thử hiẹu khác xem sao.

Sandisk sao này tôi không Xài đến nó nửa
    tôi đả đổi qua xài Lexar loai CF và Cfast XD
    Tất cả nhửng thẻ nhở đừng bao giờ format trong computer , sẻ dể bi hư , khi nào các Ban load hình qua Computer xong đừng nhấn nút format xóa hảy để nguyên thẻ để vào Camera format lai sẻ ko bi hư .
    Hiên nay toi vẩn xài CF va Cfast và XD loai Nhanh nhất ko có vấn đề 4 -5 năm xử dung .sao khi bi bài học format trong Computer mà ko phải Camera format
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Em cũng nghe nói vụ format trong máy ảnh tốt hơn là pc. Em thì ko để ý, giờ mới nhớ là hình như thẻ nào cũng format bằng pc hết. Giờ rút kinh nghiệm..

Format trên PC có cho chọn File system nào (NTF, FAT32 hay exFAt) và Alocation unit size bao lớn. Chọn sai là có chuyện. Chưa nói tới chuyện không chịu Eject thẻ đúng cách đúng lúc.

Còn Format trong máy chup hình thì chỉ có Yes hay No thôi.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Cám ơn anh NKCM đã nói về việc nên format trên máy ảnh, thật ra em không để ý nhưng ở trong máy vi tính em copy ảnh ra lưu trữ hết và hầu như em rất ít format lại thẻ vì em dùng cho máy nhất định không thay đổi thì không cần format lại. Anh oldman, với thẻ nếu chỉ dùng cho camera thì anh không cần chọn options như anh nói đâu, camera nó sẽ format đúng cách dùng cho nó không cần quan tâm đến cái anh nói.

Anh Accord, bất kể anh mua bao nhiêu tiền, chat em nói là anh nói ngay lập tức với Amazon em không hiểu vì sao lại phải chờ. Em thấy những hãng lớn của Mỹ mà nằm trong số một của lĩnh vực nó như Apple, Bose chẳng hạn nó phục vụ cực tốt. Em đã nói em mới đổi USB mua cao gấp 10 lần cái anh mua Amazon cho lại ngay. Anh nên phải làm thử khi anh mua hàng của Amazon và xem coi nó nói thế nào về cái máy vì khả năng cao là nó cho anh thẻ khác giữ thẻ cũ nhất là giá như anh mua. Nó rất coi trọng người đi mua hàng của nó mà bị hỏng.

Em dùng Sandisk đã lâu lắm rồi em chưa bao giờ bị lỗi cho dù em chụp save nhanh và chụp nhiều.

Luôn tiện em chỉ nói ngắn gọn, hai hôm trước cái clip để gắn sợi dây tai nghe nhỏ của Bose wireless vào trong áo của chúng ta (ai dùng hiệu này sẽ rõ) em mua bị crack và hỏng rất có khả năng là phần lỗi của em nhưng em không sure, em không hài lòng em mang ra tiệm offline đại lý Bose (em mua gần cả năm rồi xài tai nghe nhiều và cũ) em khiếu nại. Em tưởng nó cho cái clip khác vì em ok khi cho lại do Bose phụ kiện đắt tiền không rẻ đâu. Không ngờ Bose nó lấy lại hàng luôn, và đề nghị đưa em cái khác nguyên box nguyên seal hay trả tiền lại đầy đủ bằng thẻ gift card cho em mua tai nghe khác trong shop đó. Em chấp nhận ngay vì em muốn mua tai nghe mới ra.

Em định lấy Sony 1000mx version 2 mới ra wireless tại nó hay quá, hơn hẳn Bose 35v2 mà nó đòi thêm nhiều tiền nên em chưa mua em để credit đó em sẽ tính sau. Em biết ơn Bose vô cùng và luôn sẽ ghé lại shop đó mua, không hề phiền tí nào. Phục vụ cực kỳ hay.

Sandisk là chính, còn Lexar xịn mà mắc quá :D

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng