Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Con thiên nga ở hồ cụ rùa..

Con thiên nga ở hồ cụ rùa..

Mấy hôm nay báo chí đăng tin vụ thiên nga ở hồ Gươm. Tạm cư 1 bữa bị chửi quá, đành trốn biệt tăm. Lý do bị chửi là vì hồ Gươm là chốn linh thiên, gắn với tên tuổi cụ rùa thần. Nghe nói hậu duệ cụ Kim Quy.
    Giờ ho sợ thiên nga vào ở, sẽ biến thành hồ thiên nga.

Theo các bác thì có nên cho thiên nga ở hồ Gươm ko?
    Em thì thấy cho chục con vào cũng đẹp, thiên hạ có cái mà nhìn, chứ gần bờ toàn rác với bao cao su, có gì mà ngắm? Còn việc lâu dần sợ nó biến tướng, ko còn linh thiêng thì em thấy còn lo xa lắm. Bọn trẻ bây giờ nó tin K pop hơn tin rùa ấy chứ. Việc tin hay ko là do mình tẩy não nó thế nào. Chứ rùa linh thì cứ linh, mà ta chế 7 món thì cứ thịt thôi.

Bác Accord, theo sinh vật học thì mối tương quan giữa rùa và vịt trong cùng một cái hồ xưa nay vẫn tốt đẹp. Dù có gián tiếp cạnh tranh thực phẩm nhưng hiếm khi trực tiếp sát hại nhau.

Chuyện thực phẩm, mấy cái bao cao su ít gây tai họa cho rùa, nhưng lại rất nguy hiểm cho thiên nga. Mấy con này cạp cạp bừa bãi lắm.

Còn Hồ Gươm linh thiêng, nhưng giờ này rùa thần mà giao kiếm cho dân ta, thì chắc cũng chỉ là để dùng làm day phay cắt tiết vịt đem đi nhậu...

giờ các bé đã về hồ Thiền Quang rồi