Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 35 / 35

Chủ đề: Các bác nghĩ sao về dự thảo sửa đổi luật Thuế thu nhập cá nhân mới

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Bác có link nào nói về cái này không vậy ?
    Hôm nay tìm được bài viết này bác nè, phục vụ bác cho có chuyện để anh em bàn tiếp:

Về chế độ phụ cấp gia đình sinh con thì số tiền này đến tay tất cả mọi người ngay sau khi sinh thường, từ 2.700 đô la (42 triệu đồng) đến khoảng 13.000 đô la (204 triệu đồng). Số tiền này cũng tùy theo dịp và tùy theo năm. Còn về chế độ Y tế thì sẽ được hệ thống y tế công (medicare) chi trả hoàn toàn và được phục vụ chu đáo với độ ngũ y bác sĩ tay nghề cao và tận tâm từ khi mang thai đến sau khi sinh nở.

Với chị Nga, sau sinh em bé chị nhận được một khoản tiền thai sản là 7.000 đô la (110 triệu đồng) còn em bé sẽ nhận được tiền bỉm sữa hàng tháng là 2.200 đô la (khoảng 34 triệu đồng). Ngoài ra, từ lúc sinh cho đến 18 tuổi, bé sẽ được đi học miễn phí hoàn toàn. Còn chế độ y tế thì sẽ là miễn phí cả đời

http://alouc.com/cong-dong-mang/sinh...-30-trieu-dong
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Đóng thuế là bổn phận của người công dân tốt nhá! Sao than phiền nhiều thế các bác?

Đóng thuế để làm gì nè?
    Ví dụ nho nhỏ nha! hehe..

1.400 tỷ đồng xây nghĩa trang quốc gia dành cho cán bộ cao cấp
    http://www.baoxaydung.com.vn/news/vn...o-cao-cap.html
    https://xuandienhannom.blogspot.de/2...i-1400-ty.html

Các bác có thông nảo chưa nè?

Mà công nhận là đám đầy tớ của các bác sướng thật nhể?
    Đám tư bẩn nhìn mà thèm..

Sống thì ở biệt phủ..
    Chết là là hết? NO NO NO..Chết củng có chổ VIP riêng nha!
    Pó tay..
    BÁc thấy đó, cái quyền và nghĩa vụ đóng tuế của mình nó như lầy, và cái mà mình và con cái nhận lại được là như vầy

Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Nhìn mấy em nhỏ phải truyền nước đứng thế này, tội quá. Ở Vn thiệt ko biết phải nói từ đâu, thiếu bs thì ko thiếu, mà dư thì cũng ko đủ, đủ cũng ko đủ. Có quá lạ ko?

Đáng lý ra nhiều bệnh đơn giản, y tế xã, huyện là đủ rồi. Nhưng vì bs đôi khi là lang băm, nên người ta sợ. Cái gì cũng dồn lên cấp cao nhất, vậy là quá tải.
    Họ từng thử nhiều cách, mà cách hiện còn áp dụng là phân tuyến, nhưng ko ăn thua. Tiền tươi, anh cấm làm sao được người tiêu dùng? Chỉ có cấm ai dùng Bh y tế thôi. Vậy là phân tuyến phá sản.

Người nhà em làm bs cũng nhiều. Mình nhìn ra nhiều mặt trái, của cả 2 bên. Bên bs thì thôi khỏi nói, học bổ túc, học vẹt, chạy điểmHọc ra bs coi như xong, trong khi bệnh thì mỗi người 1 kiểu, ko cập nhật kiến thức thì sẽ tụt hậu. Kết quả là bs tuyến dưới ko mấy ai tin. Rồi cũng vì tuyến dưới như vậy, ai dốt sẽ chạy về đó làm bs.

Còn phía bệnh nhân, họ thích tự làm bs luôn. bệnh đơn giản, họ đòi kháng sinh để mau hết Nếu cho thuốc bài bản, lâu hết bệnh thì họ chê bs dỏm. Vậy nên bs chìu ý và cũng vì kiếm tiền, nên quất hết ga, sài thuốc mạnh nhất, bênh nhân chết ngay thì chưa, nhưng tương lai sẽ chết vì ko còn kháng sinh nào hữu hiệu..

Cái xứ thiên đường này họ gọi là xứ nghịch lý ko sai. Nhiều cái rất đơn giản, nhưng để thay đổi thì ko làm được. Em thật ko biết các nước nghèo khác họ xử lý làm sao? Thái, Indo họ có giống VN ko? Bác nào đang sống ở đó chia sẽ. Chứ chỉ nhìn vào nghịch lý ở VN, nản quá. Họ đi nước ngoài học cách quản lý rất nhiều, nhưng về VN thì vứt hết. Vì nó ngược lại hết.

Mình đã đọc qua topic từ đầu chỉ là mình đã không thể nào lên online trả lời cho đến hôm nay mình thấy anh LN2017 hỏi về link. Trong thời đại gỏi là phẳng này nghĩa là thông tin không biên giới qua google cho nên thật sự không dễ dàng để "nổ" bậy đâu vì rất có nhiều người họ biết hoặc là bản thân họ sống trong xã hội đó nên họ biết là nổ hay không liền.

Ngoài link đã gửi nói về sinh nở ở Úc bạn chỉ cần vào trang webtretho bạn sẽ thấy có rất nhiều bà mẹ ở Việt Nam sang Úc nói về bệnh viện, y tế và trợ cấp bà mẹ ở Úc bạn sẽ hiểu không cần phải kiếm link chính phủ đâu. Những người đó sẽ cho bạn thấy social security ở Úc thế nào. Bạn sẽ thấy có rất nhiều người lớn tuổi hay già ở Mỹ muốn sang Úc sống và hãy hỏi họ tại sao họ lại muốn như vậy. Canada cũng tương tự nhưng mà Canada rất lạnh không thích hợp cho người già. Ngoài ra xã hội Bắc Âu an sinh xã hội cũng tốt như vậy mình nhớ là học đại học còn free chỉ là người Việt ít quá cho nên Úc hay được chọn hơn vì có vùng khí hậu nó nóng như ở Việt Nam vậy hoàn toàn thích hợp.

Khi bạn đọc bài của bà mẹ vn viết khi họ sang Mỹ (mà đa số họ nói chung đều hoặc là single mom hoặc là gia đình lao động) cho nên thành phần này được hưởng trợ cấp nhiều do ở Úc trợ cấp xã hội là tùy vào thu nhập gọi là income test cho nên có người nhận được nhiều tiền. Họ không phải là luật sư hiểu rõ luật pháp cho nên họ nhận được tièn thì cũng không rõ là tiền gì bao nhiêu phân chia ra sao tại sao được. Chính phủ Úc nó không gọi là tiền sữa, cái này là bà mẹ vn gọi. Nó chỉ cho tiền mỗi hai tuần cho gia đình lao động, ai mà single mom nó còn cho nhiều hơn cho nên họ nghĩ là hai tuần thì cho tiền mua sữa cho con.

Nếu ai cần phải biết nguyên tắc luật pháp rõ ràng việc này chỉ cần vào trang Department of Human Services DHS đọc hết của nó sẽ hiểu rõ ch tiết thôi, các bà mẹ mới qua họ không quan tâm hay tìm hiểu đến chi tiết vậy đâu, họ chỉ biết kinh qua cái họ thấy. Bệnh viện Úc không bao giờ nhận phong bì của bạn.

Trước đây sinh một con nó cho 5000 sau khi sinh mỗi đứa ngay (nếu sinh đôi nó cho x2 không phải chỉ 5000) để lấy tiền mua giường cho con (chằng hạn) sau này dân nhập cư đông quá cho nên nó cắt tiền này cho nên đọc bài mà thấy có việc đó là thật không sai đâu chỉ là bây giờ không còn. Mua nhà lần đầu tiên nó cho khoảng 15-20 nghìn AUD để giúp mua nhà chuyện này là hoàn toàn có thật.

Tóm lại, bạn đừng nên so sánh an sinh xã hội Úc với VN và đừng nên tìm hiểu nhe, vì bạn mà tìm hiểu nó và bạn sống ở VN thì bạn chỉ thêm bực. Xã hội vn rất tốt, nó quản lý ngân sách rất hay cho nên nợ khắp nơi chỉ có một cách là phải tăng thuế để bù vào cho nên đủ mọi loại thuế sẽ phải tăng. Xã hội vn rất ổn định không có sự thay đổi cho nên có lấy thêm thuế cũng chẳng anh nào phải đi xuống cả, không có gì cần phải thay đổi cả. Cứ vậy đi nhe, cho ổn định, tốt mà, dân chịu thiệt chút có sao đâu nè.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 06:17 AM ngày 08-02-2018 Reason: Thêm thông tin về DHS để tìm hiểu
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi chuvanduyhn91 View Post
    Xin phép các bác cho e nói bậy chút, DKM lũ hút máu, bóc lột, đàn áp quyền con người. Làm hục mặt ra mới được chút ít mà nó bắt đóng thuế, đi uống nước chè đóng thuê, đi ăn tô bún, cơm bụi mất thuế, mua cái éo gì cũng thuế, mà làm ra mấy đồng cũng thuế. THIÊN ĐƯỜNG...
    mình bên này cũng vậy thôi .cái gì cũng phải thuế cả .state mình chỉ miễn thuế quần áo và thực phẩm chưa chế biến thôi ,còn cái gì cũng tax hết .kể cả thuê xe v.v hình như nhiều hơn bên vn hihi
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234