Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 23

Chủ đề: Dự đoán kết quả trận Chugn Kết U23 và tình hình sau trận đấu

Nghĩ mà thấy tội các cháu quá. Ngày chủ nhật mất cả chục tiếng đi báo công, gặp Thủ tướng rồi dự cái Gala lãng xẹt. Chưa xong, 5g chiều hôm nay còn đi hầu Chủ tịch quốc hội.
    Không biết ngày mai các cháu có được về thăm nhà chưa, hay còn phải vô Phủ chủ tịch nữa cho đủ bộ?

Cái vụ đi thăm hỏi này đúng là mệt. Các vị có lòng thì tụ tập với nhau, gặp chung trong phủ thủ tướng. Chụp hình, quay phim gì đó 30-60 phut là xong. Phải chi các cụ có lòng với những vụ như hang động cáp treo gì đấy đang nóng thì cũng phước cho con cháu sau này.

Về phần VJ thì em ko hiểu mục đích họ làm show này là gì? Để PR thì em ko thấy lý do nào để PR với dàn bikini cả. Việc họ đem máy bay chở nguyên đội là đủ PR rồi, thêm màn này làm gì? Đầu óc có vấn đề thì phải.
    Nói chung là qua mấy vụ này, em hiểu thêm về người VN, thấy có vẻ dễ lên đồng, dễ bị cuốn theo đám đông. Báo chí thì ko bị cấm như mấy vụ Fomosa, hang động cáp treo nên họ viết thả ga, 70% mặt báo là tin tức bóng đá. Có cảm giác chỉ cần có bóng đá thì vận nước sẽ lên, kinh tế sẽ mạnh... Phải chi những việc cấp thiết khác, người dân cũng lên đồng như vậy thì tốt biết bao.

Tôi không sống bên Việt Nam chưa laau lắm. Chử Việt Nam vẫn đọc được nhưng khi đọc báo bên Việt Nam có nhiều khi tôi không hiểu được.
    Ví dụ như TD trả lời báo zing là đá thắng là nhờ tinh thần đoàn kết và lòng tự hào dân tộc.
    Đoàn kết nên thắng là đúng còn tự hào dân tộc làm sao giúp đá hay hơn ?
    Mong mấy bác bên Việt Nam giải thích giúp.

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    1. Có cái gọi là TIẾP THỊ BẨN, dựa trên nổi sợ hãi (Mansa), dựa trên sự lan truyền rủa xã của đám đông ... Nên em không dính vào đám đông nhé.

2. Chỉ thấy em mẫu này bẩn, làm bẩn cả máy bay, bẩn cả thương hiệu và bẩn cả nhưng thứ lớn hơn khác
    Hình từng món của người khác, em dùng PS ghép lại để so sánh
    Bogio by quangtoai64, on Flickr
    Hehe.. Tùy gu thôi bác ơi!...

Riêng em thì thích có "mở màng" tí thế, mới ngon! Chứ mình Hạc xương Mai, xương xốc nhiều cấn đau lắm!Kaka..

Do đó nói chì em này bẩn ko là ko đúng, theo em..

"Bẩn", bác nháo, "rẻ tiền" là cái chiêu PR của cái hảng VietJetAir!

Nhưng mà mọi người đừng xem thường nhé!

Bẩn bẩn..dơ dơ.. rẻ tiền.. số đông thì đa số..
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Hãng VJ này họ ko sợ gì đâu, phục vụ mặt đất của nó rất tệ, bao nhiêu vụ đánh nhau với khách mà nó đâu ngán ai? Huống chi cái Bikini con con này.

Quay lại vụ bóng đá, em có đọc bài pv ông HLV trương, thấy cảm tình ổng lắm.
    Họ hỏi ông làm gì mà cầu thủ chạy khỏe thế? Ổng nói có làm gì đâu, tự họ khỏe rồi. Chứ gặp nhiều ông khác là nổ tanh bành.
    Rồi họ hỏi là ông nói cầu thủ VN ko thua Hàn, Nhật? Ổng nói chắc nghe nhầm, ổng chỉ nói cầu thủ VN có cái hơn Hàn, Nhật. Chứ mặt chung làm sao mà hơn.

Sơ sơ vậy để thấy ổng cũng biết vị trí của mình. Qua bài pv thì em thấy ông này chú trọng vào sự chăm chỉ tập luyện, lấy mình làm gương để dạy học trò. Đó là tính cách của dân Hàn. Có lẽ cách này sẽ có tác dụng đối với cầu thủ trẻ VN? Nhưng cầu thủ già thì chưa chắc, nhất là nhiễm cái bệnh ngôi sao vào.

Gì thì gì, em nghĩ phải tới AFF Cup vào tháng 8 này, đá với Thái, Mã...mới biết vàng thật ko?

hahaha, ngoài cái vụ hãng máy bay JAV - VietSexAir - Bay là chịch ngay! thì còn vụ cha cựu phó VFF tự nhiên đâu ra, mặt dày nhào lên xe 2 tầng huơ tay, phất cờ la hét như đúng rồi. hahaha,

Muốn nổi tiếng thì giờ đã được nổi tiếng rồi đó, năm nay và nhiều năm nữa chắc khó kiếm ra ai xứng danh "Thiên hạ đệ nhất mặt dày" hơn ông này
    Được sửa bởi nglesangtc lúc 09:14 AM ngày 30-01-2018
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Mấy hôm nay, từ khi thắng đội Irad vào Bán kết cho tới khi đoạt giải Á Quân thì số tiền thưởng dành cho đội bóng U23 và ban huấn luyện đội đã tăng từng ngày, theo em thì hiện giờ đã là hơn 40 tỷ.

Các bác dự đoán xem tiền sẽ đến tay các em và Ban Huấn Luyện được bao nhiêu trong số này. Rồi bọn VFF, Bộ Văn hóa, Thể thao & Du lịch sẽ ăn chặn bao nhiêu của mấy em.

Trích bày viết trên facebook https://www.facebook.com/quocan.mai/...92?pnref=story

{{{{Điều này làm tôi nhớ đến đội tuyển Việt Nam vô địch AFF Cup năm 2008 cũng với 1 "núi" tiền thưởng. Vấn đề là toàn bộ số tiền ấy có đến tay cầu thủ và Ban huấn luyện đầy đủ hay không?

Trưởng đoàn bóng đá nữ dự SEA GAMES nhận khoảng 100 triệu đồng dù không có công lao gì. Điều này bị chính các nữ cầu thủ tố vào năm 2014!

Hơn 10 năm trước, vài đứa em tôi là tuyển thủ quốc gia (bộ môn khác) cũng uất ức vì tiền thưởng bị cắt xén. Nhưng những vận động viên uy lực trên các đấu trường lại non nớt trước cuộc đời. Họ chỉ có thể nói: "Tụi em tin anh nên nói cho anh biết để đỡ tức nhưng anh viết lên thì tụi em hết đường lên tuyển." Buổi sáng hôm sau lật tờ báo thể thao xem công bố mức thưởng vận động viên mà giận run.

Với Bộ Văn Thể Du và Tổng Cục Thể dục thể thao thì bất kỳ cán bộ nào đi theo đoàn cũng là nhiệm vụ. Họ dùng ngân sách từ thuế dân để đi các nước và dĩ nhiên ăn lương cũng từ thuế dân. Vậy "ăn phần" làm gì khi nhiệm vụ anh phải làm là dẫn đoàn và đã có lương? Vậy "ăn phần" làm gì khi có những ông bầu sẵn sàng "dẫn đội" mà còn bỏ tiền túi?

Còn nói về VFF thì càng kinh tởm hơn!

Nếu nhìn vào điều hành V.League của VFF thì chỉ cần tìm hiểu Hội đồng trọng tài và các bê bối của nó. Về ứng xử thì hãy hỏi những Tavares, Weigang, Letard, Miura,... đã bị đối xử ra sao. Kể cả việc vé lậu xem các cấp đội tuyển hoành hành thế nào nhiều năm nay. Và chỉ cần bạn xem ảnh và nội dung chat mà tôi chụp màn hình up lên sẽ hiểu sự thật kinh tởm đến độ nào!

Cái cách mà ông Nguyễn Lân Trung leo lên đứng trên xe diễu hành của cầu thủ U23 trưa nay làm tôi phải quay mặt không nhìn màn hình. Cái cách ông Trần Quốc Tuấn chụp hình chung với cầu thủ làm tôi bỏ bữa.

Quý vị có làm điều có ích cho bóng đá Việt Nam ư? Hay là những ông bầu tư nhân bỏ tiền ra làm đào tạo trẻ bài bản để có hôm nay?

Hãy dừng lợi dụng những người hâm mộ ngây thơ!

Hãy dừng "ăn bẩn" trên công sức các cầu thủ đã chiến đấu vì danh dự Việt Nam! " }}}}
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Hehe.. Tùy gu thôi bác ơi!...

Riêng em thì thích có "mở màng" tí thế, mới ngon! Chứ mình Hạc xương Mai, xương xốc nhiều cấn đau lắm!Kaka..

Do đó nói chì em này bẩn ko là ko đúng, theo em..

"Bẩn", bác nháo, "rẻ tiền" là cái chiêu PR của cái hảng VietJetAir!

Nhưng mà mọi người đừng xem thường nhé!

Bẩn bẩn..dơ dơ.. rẻ tiền.. số đông thì đa số..
    Vấn đề chổ chọn trang phục cho phù hợp với vóc dáng, bác ơi!
    Cớ sao phải bó giò thế kia?
    Chúc Bình An
    FaceBook

Anh phamhung, về việc nay nói xương hay không nhiều thịt, theo kinh nghiệm nhỏ bé của em thì quan trọng không phải có chỉ xương hơi ốm hay không tập thể dục ăn uống không giữ gìn để lên cân dư mỡ mà quan trọng là sự hòa hợp cả hai bên vào lúc đó (em nói ít hiểu nhiều nhe) nếu như ta và người ta có nghĩ đến tình cảm không phải đơn thuần không tình cảm. Cho nên có dư ra chút có sao đâu anh. VJA nó thuê model rẻ tiền mà ít tiền thì không như ý thôi. Ý em là có mỡ không phải là quan trọng nhất đâu, cũng sẽ OK.

Mình đã rất vui khi nhìn thấy được những giây phút quan trọng ở hai trận tứ và bán kết cũng như trái gỡ hòa và thật là đau lòng khi thua 119. Đức đã từng như vậy 2006 và Argentina 2014 thì lại 113, không thể nào tả được thà thua trong trận còn hay hơn thua mà không còn phút gỡ thì hơi buồn nhưng bóng đá là vậy.

Những việc các bạn nói trên là thể hiện trình độ quản lý rất hay của một nhà nước. Khi có chuyện là nó cứ lòi ra hết mấy cái hay ra. Mình chỉ thấy hơi lạ là con trai nó mới 23-24 tuổi mà đem mấy cái da thịt đi múa cho nó xem, trong khi là một ng chơi thể thao chuyên nghiêp thì phải giữ gìn sức khỏe thật tốt.

Nếu một người có giáo dục cao có trình độ quản lý tốt họ sẽ hầu như không làm những trò ăn theo lố bịch như trên, vì họ hiểu hậu quả điều họ sẽ làm.

Mình mong rằng thực lực tuyển là có thật và mình mong chờ tháng 8 này sẽ xem họ thi đấu thật sự ở nơi ngang tài với họ xem họ sẽ ra sao, nếu họ chỉ cần thắng vào đến chung kết nữa là mình phục sát đất luôn vì họ có khả năng thật sự không phải ăn may.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

VÀ không phải chỉ có một mình em mới là người phân vân về cái vụ chia chác tiền thưởng của U23 các bác ạ

- Chướng là khi máy bay hạ cánh, triệu người theo dõi qua tivi như tui đây háo hức chờ thấy gương mặt các cầu thủ thì hỡi ơi, ngoài thầy Park đi đầu, theo sau là lít nhít những ông lạ hoắc chưa bước ra sân. Chưa hết, có những ông làm nhiệm vụ tiếp đón cứ xìa mặt vào ống kính, leo tót sỗ sàng hò hét như mình là người thắng trận... Hết biết!

- Thôi, đời là vui. Chuyện chia vui qua rồi, giờ nói chuyện... chia thưởng đi! Nhớ nhắc các cô các chú các anh các chị tuyên bố thưởng cho các em thì đừng có quên!

- Ai quên thì người đời sẽ nhắc! Cái đáng quan tâm hơn là chuyện khác kìa...

- Chuyện gì?

- Chuyện mấy ông ngoại không có đóng góp gì cũng nhào vô ngửa tay chia phần! Để coi coi...

https://tuoitre.vn/de-coi-ai-ngua-ta...0083849397.htm

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng