Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Giới thiệu đèn flash Godox TT350o

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Trước tiên em cám ơn bác vbdt với chia sẻ kinh nghiệm của flash tt350 này.
    Chúc bác & gia đình một năm mới Bình An và Hạnh Phúc.

Cho phép em bổ sung thêm:

Về điểm cuối: HSS chế độ Manual, em đang sử dụng tt350s cho Sony và em có thể đánh đc HSS ở chế độ Manual. Em chuyển từ TTL sang M trên flash và bấm nút Sync như TTL. Sau đó máy camera có thể cho phép tăng lên đến 1/8000s.

Và Godox cũng có 1 điểm hay gọi là Auto Sensing, cho phép người dùng có thể đánh 2.4GHz với tất cả Godox flash (không phân biệt thiết kế cho hiệu nào). vd bác dùng TT350o vẫn có thể đánh 2.4Ghz, đầy đủ TTL + HSS với TT350s hoặc TT685s của em. Tuy Godox của em thiết kế cho Sony, nhưng với Auto Sensing flash sẽ tự sync với flash chủ (TT350o) và đánh theo Olympus/Panasonic của bác.

Cám ơn bác vbdt :-)

Cám ơn những bổ sung quý báu từ bác joseph.luong !

1. Về vụ HSS ở chế độ Manual thì em cũng set giống như bác nhưng nó bị như sau:
    - Chẳng hạn em set body ở mode M, F/5.6, tốc 1/60s, ISO 800; Đèn flash set mode Manual mức 1/4, HSS tắt; Chụp thử 1 tấm, hình ok đúng sáng.
    - Giữ nguyên thông số như trên, chỉ bật HSS trên đèn rồi chụp thử 1 tấm, hình tối thui vì không ăn đèn !!!

Đúng như bác joseph.luong nói là khi bật HSS thì body cho phép chỉnh tốc độ cao hơn tốc độ ăn đèn của máy. Nhưng em không hiểu tại sao khi bật HSS thì lại không ăn đèn ? Phải chăng cái đèn của em bị lỗi ?

2. Còn về phần điều khiển không dây thì em chưa thử, nhưng như em đã nói ở trên nghĩa là nó có thể tương thích với các thiết bị khác trong hệ sinh thái của Godox. Như vậy, miễn ta có các đèn flash (loại lớn hay loại on camera) hay các bộ Thu/Phát của Godox là có thể dùng chung chức năng điều khiển không dây 2.4GHz được hết. Đây chính là lợi thế của Godox khi so với các hãng khác vì nó tạo ra được một hệ sinh thái của riêng mình.

Em sẽ tìm hiểu vụ không sử dụng được chức năng HSS khi đèn flash ở chế độ Manual và sẽ cập nhật khi có thông tin mới.

Chúc bác joseph.luong và gia đình một năm mới Khang An và Thịnh Vượng !

Thêm vài hình ảnh vừa chụp ở phố Ông Đồ bằng máy Olympus E-M10 II và đèn flash Godox TT350o gắn chụp diffuser.

Chăm chú.
    [IMG]P2090135 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

Các tay máy nữ ở phố Ông Đồ.
    [IMG]P2090146 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

[IMG]P2090150 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

[IMG]P2100008 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

[IMG]P2100009 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

Thêm vài hình ảnh chụp với đèn Godox TT350o tại buổi trải nghiệm máy ảnh Fijifilm X-H1 ở cửa hàng Phú Quang.

[IMG]P3030511 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

[IMG]P3030512 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

[IMG]P3030514 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

Con này có thể tìm mua ở đâu vậy bác? Lên web Phú Quang chỉ thấy có TT350 cho Sony và Fuji, k có m43.

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Con này có thể tìm mua ở đâu vậy bác? Lên web Phú Quang chỉ thấy có TT350 cho Sony và Fuji, k có m43.
    Bác có thể gọi đặt hàng Phú Quang hoặc ghé trực tiếp nhà phân phối là Công ty Hoằng Quân. Thông thường thì mua ở đại lý sẽ có giá tốt hơn bác ạ.

Mới mua con TT685N dùng với D90 + 18-55VR thấy mất cân đối quá biết thế mua con 350 này rồi

Quote Được gửi bởi Multimedia2030 View Post
    Mới mua con TT685N dùng với D90 + 18-55VR thấy mất cân đối quá biết thế mua con 350 này rồi
    Bác dùng D-SLR thì TT685 là hợp lý rồi ạ, đèn TT350 này được làm cho máy mirrorless nên nhỏ gọn nhưng lại yếu hơn.

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Trước tiên em cám ơn bác vbdt với chia sẻ kinh nghiệm của flash tt350 này.
    Chúc bác & gia đình một năm mới Bình An và Hạnh Phúc.

Cho phép em bổ sung thêm:

Về điểm cuối: HSS chế độ Manual, em đang sử dụng tt350s cho Sony và em có thể đánh đc HSS ở chế độ Manual. Em chuyển từ TTL sang M trên flash và bấm nút Sync như TTL. Sau đó máy camera có thể cho phép tăng lên đến 1/8000s.

Và Godox cũng có 1 điểm hay gọi là Auto Sensing, cho phép người dùng có thể đánh 2.4GHz với tất cả Godox flash (không phân biệt thiết kế cho hiệu nào). vd bác dùng TT350o vẫn có thể đánh 2.4Ghz, đầy đủ TTL + HSS với TT350s hoặc TT685s của em. Tuy Godox của em thiết kế cho Sony, nhưng với Auto Sensing flash sẽ tự sync với flash chủ (TT350o) và đánh theo Olympus/Panasonic của bác.

Cám ơn bác vbdt :-)
    Bác cho mình hỏi thăm tí. Mình đang xài cả sony và olympus. Như vậy nếu mình mua flash godox cho sony. Sau đó, mình mua cái trigger godox cho olympus. Gắn lên body olympus thì có điều khiển full chức năng con flash godox sony được không vậy. Cảm ơn bác

Quote Được gửi bởi nktoan0317080 View Post
    Bác cho mình hỏi thăm tí. Mình đang xài cả sony và olympus. Như vậy nếu mình mua flash godox cho sony. Sau đó, mình mua cái trigger godox cho olympus. Gắn lên body olympus thì có điều khiển full chức năng con flash godox sony được không vậy. Cảm ơn bác
    Được bác. Ngoài trigger ra, nếu bác có godox cho olympus thì vẫn dùng đánh off-camera với cả godox sony và ngược lại.
    hm...

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12