Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Đội tuyển U-23 Việt Nam đá chỉ muốn chửi thề. What the ...?

Đội tuyển U-23 Việt Nam đá chỉ muốn chửi thề. What the ...?

Hi, các bạn

1. Hôm qua mình có nói trong topic anh Natra và bạn bè đang tranh luận với nhau về chuyên chính chị chính em vì mình không muốn mở ra topic mới làm lãng phí một dòng trong trang 1 của box và mình thật sự cũng không tự tin là họ thắng trận hôm qua bởi vì như anh Natra đã nói, giáo dục và đạo tạo thể thao của VN từ lãnh đạo rất hay. Hay đến mức mà hễ gặp Thái là thua đến thua kể cả ngay năm 2017 đi từ thất vọng này đến thất vọng khác. Từ năm 2008 đến nay chưa bao giờ làm ra trò trống gì nên mình cũng mất luôn niềm tin.

2. Cho dù mình ở xa và đi từ rất lâu nhưng tình yêu cho đội tuyển mình vẫn tràn đầy mình vẫn âm thầm theo dõi họ ở những giải lớn ngoài nước vì niềm tự hào dân tộc và tình yêu thương dành cho họ từ những thập niên 1990s.

3. Hôm qua mình có nói với anh Natra là mình chỉ mong vào chung kết thôi, và đó là nỗ lực đã rất lớn rồi cho nên mình không mong chờ phải thắng vào trận ngày thứ 7 này. Nhưng người ta vãn hay nói là đừng nói trước bóng đá. Hy Lạp kia mà bây giờ họ đá lại thì cũng sẽ không bao giờ như 2004.

4. Mình vẫn cho rằng đá luân lưu 10 trái mà chỉ hỏng 1 trái là kỹ thuật cũng khá vững. May mắn là phải có nhưng cũng không thể nói vào 9 trái là may mắn cả. Càng vui hơn khi phút 87 nó làm cho một quả thiệt là chết luôn, rồi sống lại phút 89 thật là không thể tin được.

5. Mình xin chia vui với tất cả các bạn trong và ngoài nước (mà vẫn theo bước chân đội tuyển), mình không có cơ hội xem live mà ổn định như các bạn trong nước đâu nhưng được nhiêu hay nhiêu và không than phiền gì cả. Mình mong là đêm thứ 7 mình sẽ quay lại "chửi" đội tuyển what the f*** thêm một lần nữa như hôm nay. Đá như s*** ở trận bán kết hôm qua. Cái mà họ làm hôm qua khi bị dẫn hai lần rất đáng mở ra topic để chửi thế này.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Kỳ này tuyển VN chơi hay, thấy hay nhất là ko còn cái kiểu bị dẫn bàn thì run. Hồi xưa em theo đội giai đoạn Hồng Sơn, Huynh Đức, rồi Văn Quyến, Công Vinh...nhưng sau cái vụ bán độ thì em nản. Mà nản nhất là cái kiểu ko hiểu sao mình cũng ở Đông Nam Á, mà đá 120 phút thì chạy ko lại Mã, Sin, Indo, Thái... Chỉ cái vụ thê lực làm ko xong thì thi đấu với ai?

Từ dạo đó là em ko xem thể thao Vn nửa, vì ko có gì để xem. Chứ hồi ở SG, cũng thích coi Cảng Sài Gòn, CA TP đá. Cho tới hôm nay, thấy 1 chút hy vọng ở tuyển U 23 này. Thích nhất là ko ngán đội mạnh, chứ các bác nhớ ngày xưa, gặp Thái thôi là co rúm tay chân. Mình dẫn bàn thì ko sao, chứ Thái mà ghi bàn thì xin lỗi là coi như thua trắng. Đá vậy coi rất tức, nên tốt nhất ko coi.

Nói về trận chung kết, lý trí nói rằng VN sẽ thua. Vì thấy đội kia nó hạ Nhật, Hàn ghê quá. Con tim thì vẫn hy vọng VN làm nên điều kỳ diệu.

Em thì thích xem bóng đá VN những năm 85 thời bao cấp ))) thời đó có cảng SG . Thể công .. CN Hà Nam Ninh... Khánh Hoà...
    Có thể vì lúc đó còn nhỏ nhưng cảm giác bóng đá thật không bị chi phối nhiều về tiền bạc cũng như về chính trị ))) nên sướng hơn nhiều . Cho nên lần này u23 có mang cúp về em cũng chẳng có cảm giác như hồi trước))))

hahaha, anh chơi mở topic với cái title câu view quá nhé. Mà cũng nói thật là, từ cái lần thất bại nhục nhà là thắng người ta trên sân khách 3-0 mà thua lại trên sân nhà, như bán độ, coi mà muốn đập cái tivi luôn. Giờ thì coi cái giải này mới thấy là nó quá tuyệt, bao nhiêu cái hay thì mọi người và báo chí đã nói hết rồi đó.
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Ha ha đọc bài này trên báo Nhân Dân đi, đọc xong không chửi thề thì không phải là con người.
    http://www.nhandan.com.vn/thethao/ti...-nuoc-len.html

Mình ngưỡng mộ tác giả quá mà thấy chỉ ghi tác giả là một nhóm phóng viên!

Quote Được gửi bởi nguyenphuong View Post
    Ha ha đọc bài này trên báo Nhân Dân đi, đọc xong không chửi thề thì không phải là con người.

Cho mình bắt chước Nikonian chửi thề Shi* 10 lần mũ 10!!!
    Còn biết bao cái tởm lợm chứ ở đó mà Thế lên, vận lên!!!

Quote Được gửi bởi nguyenphuong View Post

hahaha, ta nói là bó tay với bọn bưng bô, hửi đít này. Cái gì cũng nói được. mà Ca-Ta là nước nào vậy trời. Mà càng thắc mắc hơn, bộ cái báo này bây giờ còn người đọc nữa hay sao mà nó vẫn còn vậy kìa
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Kỳ Asia cup vừa rồi VN thua trận tranh hạng 3, nhưng thấy họ có tiến bộ hơn. Hồi xưa có 2 cái bệnh là đuối sức và bị cóng chân, đá lúc thì lên đồng, lúc thì như trẻ chăn trâu đá.
    Qua trận với UAE vừa qua, VN chơi ép sân, nhưng dứt điểm ko sắc nét. Người ta nói VN có nhiều cầu thủ có thể ghi bàn, còn em thì thấy VN thiếu 1 tiền đạo thực sự. Các tiền đạo của VN chỉ vừa đủ cho vị trí, chứ ko phải là tay săn bàn cho đội để có thể trông chờ.

Tuy nhiên qua giải này thì đã có thể tin là VN đã vươn lên 1 tầm cao mới, đó là tầm cao ko đuối sức và run chân. Chứ còn cạnh tranh top đầu châu Á thì chưa đủ. Gặp Iran, Ả rạp Saudi, Hàn, Nhật... thì vẫn chết như thường. Qua việc mất huy chương đồng này thì lại thấy hay cho VN, chứ cái giai đoạn đầu năm, dân tình làm rần rần, cứ như ôm cup vàng. Làm tụi nhỏ nó bay bổng, giờ thủ môn đã về mặt đất vì bị bắt bài, nhờ vậy ko biết có khôn lên tý nào ko?

ko biết có khôn lên tý nào ko? khôn là kg khôn nổi rồi bác ! cái gót chân asil của thủ môn VN là bắt bóng bên phải ...UEA biết đươc điều này là họ toàn sút vào góc bên đó ....kết quả họ đã thắng thủ môn VN ...
    xưa giờ từ truyền thông VN đến khán giả ...hễ thấy VN thắng được 1 trận là cứ như chức vô địch nằm luôn trong túi ! họ đõ làm hỏng nền bóng đá nước nhà . đành rằng trong bóng đá cũng có 1 chút may mắn ...nhưng đó chỉ là 1/1.000 của tất cả , đừng lấy cái 1/1.000 đó ra mà đánh giá nền bóng đá VN mà làm các cầu thủ cứ tưởng mình là thiên hạ đệ nhát ..như vậy là hỏng hết !
    biết người - biết ta ...trăm trận trăm thắng ! đằng này mình chẳng những đã kg biết người mà còn chẳng bao giờ soi kỹ lại ta thì hỏng !
    nhưng dù sao thì xếp thứ 4 thì cũng làm dân chúng vui được 1 nửa !

và truyền thông VN dừng nên đưa các cầu thủ lên mây khi bước chân của họ rất khó mà nhấc khỏi mặt đất !
    Được sửa bởi ngọc_hương lúc 07:47 AM ngày 02-09-2018

Bác ngoc huong phán chánh xác rùi, truyền thông ta ko có việc gì làm, nên có vài sự kiện thì phải bung lụa cứ như lên đồng.
    Cái anh thủ môn này chỉ giỏi bắt bóng lửng, tụi UAE phân tích kỹ rồi, nó chơi bóng chìm vào góc xa thì anh này chịu chết, do ảnh toàn nhảy chậm 1 nhịp. Thủ môn giỏi thì phải đoán ý đồ đối thủ và nhảy hết sức thì may ra cản nổi những quả sệt vào góc xa. Anh này có lẽ sợ đối thủ đá thẳng nên ảnh ko dám đổ người sớm.

Nói chung là trình đá bóng của VN có lên rồi đó, giờ quan trọng là giữ phong độ. Chứ em thấy tụi Thái nó thua vòng này nhưng cấp câu lạc bộ và tuyển quốc gia nó mạnh lắm, trong cái nhìn của em thì Thái vẫn số 1 ĐNA. Để coi giải cuối năm nay VN làm ăn ra sao. Vn có cái vết của quá khứ nên giờ muốn tin cũng khó, làm ăn ko bao giờ chuyên nghiệp, cái ghế VFF cũng chen chúc đánh chửi để vào ngồi thì chúng ta có quyền nghi ngờ tài quản lý của họ.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng