Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: Chụp ảnh thể thao bằng smart phone như Iphone X

Chụp ảnh thể thao bằng smart phone như Iphone X

1. Hi các bạn, hiện tại mình đang bận rộn nhưng mình sẽ quay trở lại post thêm hình và ghi thêm thông tin.

2. Bạn hãy vào trong box thảo luận trước đây có bạn hỏi rằng tại sao phóng viên toàn phải mua máy pro để chụp nhất là chụp ảnh như bên dưới. Tại sao không bỏ tiền ra mua một cái máy compact chụp nhẹ nhàng có phải khỏe thân không mang vài kg gear đi theo làm gì cho mệt. Cho nên mình có nói là để năm 2018 mình chụp ảnh thể thao bằng smart phone iphone x cho xem thử khỏi mua compact camera làm gì cho mệt chụp smart phone còn nhỏ gọn hơn, cho nên mình mở topic chụp ảnh thể thao này để chọc bạn ấy thôi. Phải có lý do gì máy và lens Canon/Nikon pro đắt tiền khủng khiếp nhất là ống prime dài mà người ta vẫn mua nó để dùng.

3. Bạn hãy vui lòng vào trong link của hình ở thư viện xem mình ghi legend của ảnh để bạn hiểu rõ ý nghĩa của bức ảnh thì bạn sẽ thích hơn khi xem và hiểu được lý do phía sau (xem hình lớn trong link http://www.vnphoto.net/gallery_face.php?id=211514)

4. Bức hình này chỉ có một cơ hội để chụp không có lần thứ hai và mình đã rất may mắn và chuẩn bị từ lâu do mình hiểu Tsonga rất lâu rồi và hoàn toàn không hề crop bất cứ một phần nào trong ảnh nghĩa là từ view finder đã chuẩn bị rất kỹ lưỡng và chờ sẵn.

5. Mình sẽ quay trở lại trong ngày post thêm cho bạn xem nhe. Trong ảnh là Tsonga tay vợt người Pháp vào giây phút chiến thắng cuối cùng.

Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Các bạn xem thêm hình, khi nào mình rảnh mình sẽ viết chú thích sau, mình chỉ kịp post hình thôi và không kịp ghi tên tay vợt cho nên tạm thời chỉ dành cho ai hiểu rõ về tennis sẽ hiểu những tay vợt mình chụp đều là nổi tiếng trong làng tennis. Trong ngày khi mình rảnh mình sẽ gửi thêm tiếp.

Nếu bạn không biết thì Caroline hiện tại đứng thứ 3 của thế giới, bóng đổ đầy đủ xuống mặt sân và mình cố ý chụp bố cục như dưới.

Khi mình rảnh mình process thêm ảnh và gửi thêm cho bạn xem sau.

Đây là một khoảnh khắc đẹp của Nadal.

Mình bỏ thêm hình cho bạn xem vài hình ai muốn xem những hình khác thì bạn vào thư viện ảnh mà xem thêm sau này hình thêm nữa mình sẽ mở ra ảnh bộ và post link vào topic cho bạn xem vì nhiều bạn không vào xem ảnh bộ của forum. Trong giai đoạn phổ biến facebook ở VN, mình muốn cho các bạn biết là hình này mình chỉ upload ở thư viện ảnh vnphoto (như đã làm từ lâu) không bao giờ mình post mấy hình này lên flickr hay mạng xã hội.

Sharapova và Tsonga ở trắng đen.

iphone X quá khủng khiếp luôn bác ah

Đang thưởng thức bộ ảnh tuyệt vời, đọc đến comment cuối cùng tuột hết cả hứng.
    Nik D800 + vài cái lens

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng