Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Chụp ảnh thể thao bằng smart phone như Iphone X

ban đầu tưởng chụp bằng ipX

Cụ ghi tiêu đề như thế này làm nhiều ng lầm tưởng ảnh đc chụp = đt ). Smartphone chứ cụ smartphone cũng k chụp thể thao đc

Quote Được gửi bởi huybach79 View Post
    ban đầu tưởng chụp bằng ipX
    GEAR của bác ý chắc độ 10-15k Trump thôi bác, nhìn chất ảnh thế kia mà chụp ở sân chính thức nữa.

chờ loạt anh trận chung kết của Halep và wozniacki của bạn Nikonian , Wozniacki năm nay đánh thấy hay , lì

Ảnh đẹp quá ! 1dx2 + 300 IS chứ không phải ipX , bác ấy đùa thôi !

Quote Được gửi bởi gia lam cam View Post
    chờ loạt anh trận chung kết của Halep và wozniacki của bạn Nikonian , Wozniacki năm nay đánh thấy hay , lì
    Mình cám ơn bạn và các bạn khác trong thời gian mình đi vắng đã xem và bình luận, trong forum này nhiều bạn ở đây lâu năm đều biết về ảnh tennis của mình chụp cả cho nên nhiều khi mình nói smart phone chỉ là mình chọc thôi do có bạn lên forum cứ ngô ngô hỏi rằng tại sao phóng viên cứ phải dùng máy pro chụp ảnh, chứ cái này máy entry còn chưa chụp được nói chi đến phone.

Mình sorry bạn là mình đã không được phép chụp bán và chung kết vì nó chỉ phải dành cho phóng viên hãng thông tấn hay báo lớn nổi tiếng thế giới, nhưng hay người đoạt giải Caroline và RF để vài bữa mình rảnh mình gửi hình thêm cho bạn xem nhe. RF mình chụp nhiều lắm rồi bạn xem ảnh bộ của mình sẽ rõ.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Như đã hứa mình gửi cho bạn xem hai hình của hai tay vợt nam nữ đoạt giải năm nay. Hình Fedex là từ ý tưởng của mình chụp nhiều vị trí serving và mình nối ảnh lại với nhau tạo ra một bức.

Hình thứ hai Caroline đây là người mình đã chụp trong nhiều năm nên mình biết rõ lắm bao nhiêu lần đánh chỉ lần đầu tiên đoạt giải khi đã lớn tuỏi cho nên cả hai tay vợt nam nữ loại ông bà lão này khi nhận giải đều đã khóc vì hạnh phúc mình già rồi mà vẫn đoạt giải. Vị trí chụp Caroline này phải là từ xa từ trên cao phải đứng sau cả tay vợt đối diện cho nên để chất lượng ảnh ra như trong hình là phải dùng lens thật dài tránh crop nếu bạn crop là ảnh mất đẹp ngay.

Ảnh cuối cùng là môt thể loại đặc biệt mà mình đã cố gắng chụp cho tốt trong nhiều năm qua nghĩa là bạn phải để ý thấy sân nắng có mái che và nửa tối nửa sáng bạn phải chụp ảnh theo dạng shadow để tạo điểm nhấn cho ảnh. Trong ảnh là Nole bạn nào rành tennis nhìn vào dáng sẽ biết ngay.

Về tiêu đề topic là smart phone, cho dù mình không nói đã đùa, một người nào có tay nghề chụp ảnh chỉ cần nhìn vào chất lượng ảnh tạo ra ảnh vừa lớn mà độ sắc nét thật cao kể cả chụp khi đánh ban đêm ISO thật cao thì không thể nào có smart phone nào hiện tại làm được việc này cả.

Trong vài ngày đến mình sẽ mở ảnh bộ cho khoảng 40 tấm và sẽ gửi link vào topic vì không có nhiều bạn để ý đến ảnh bộ của forum, ảnh mình chụp chỉ xem ở thư viện không post lên mạng xã hội đâu muốn kiếm cũng không thấy.

Cả hai ba tay vợt này ảnh của họ mình có vài chục tấm khác nhau đủ mọi loại hình chỉ minh họa vài tấm thôi.

loạt anh đẹp nếu b không chú thích cũng khó biết đó là Nole dù nhìn cái băng đeo ở tay trái và cái quần ôm dài Nole hay mặc cũng đoán mò chắc là Nole, tôi thích Caroline từ sau khi người đẹp Ana Ivanovic giải nghệ , Caroline trước đó đã từng là số 1 nhưng khôg được giới chuyên môn đánh giá cao vì chưa đoạt grand slam nào , giao bóng yếu sau này cũng thât thường phong độ nhưng đã từng tham gia marathon kết quả rất cao hết 3h30' ( he he tui chạy 5h)

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12