Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Cần tư vấn về combo chụp ảnh chân dung thời trang

Cần tư vấn về combo chụp ảnh chân dung thời trang

Chào các bác , em cũng chụp được 1 thời gian dài rồi , dùng con fuji xm1 , dễ dùng nhưng vẫn đảm bảo về cơ bản em cũng nắm sơ sơ đủ dùng , hiện tại vẫn khá hài lòng với nó, nhưng em cũng không tìm hiểu nhiều về các loại máy ảnh cũng như lens các kiểu.
    Giờ em đang có nhu cầu thực sự về vấn đề tự chụp ảnh chân dung mẫu thời trang ở ngoài trời và trong studio (có đèn flash các kiểu) trong khi máy của em bây giờ không đáp ứng được điều đó (tốc độ lấy nét khá chậm khi mẫu đung đưa và chạy loăng quăng ^^, thiếu sáng ...)
    Các bác tư vấn cho em 1 combo có thể đáp ứng được nhu cầu đó trong khoảng giá 1 body + 1 lens là tầm 30tr , 2 lens chắc tầm 40tr thì em sẽ cố , mà rẻ hơn thì càng tốt ) vì ngân sách của em cũng không dư giả gì , chủ yếu là đang cần thôi.
    Em thì vẫn thích mirrorless hơn DSRL nhưng tuỳ theo khả năng tài chính cũng như hiệu quả đem lại thì các bác tư vấn giúp em combo nào hợp lý nhất nhé. Em cảm ơn ạ!

Bạn có thể thử combo Canon 6D + 135L đặc tả chi tiết tốt, Nikon thì D610 + 85G cũng oke rồi. Dù studio thì dùng lens zoom , tele zoom sẽ có nhiều cái hay hơn
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Nah , Nikon co thi de danh $ mua body 1 la D800E chup portrait dung mua D610 (800E has no AA filter ->more details, sharper) 2 neu can speed thi D500 (crop body chup portrait van ngon lanh + no AA filter) lens thi kiem manual lens cho portrait, re nhu Samyang/Rokinon (objects not moving around), kids nhay loan xa thi 50 or 85mm 1.8 la ngon lanh

Them nua nghi sao Studio ma xai zoom lenses, danh flash nhieu thi cu prime lenses ma xai, manual cho re ..de tien mua flash, strobe quan trong hon

Quote Được gửi bởi meowcute View Post
    Nah , Nikon co thi de danh $ mua body 1 la D800E chup portrait dung mua D610 (800E has no AA filter ->more details, sharper) 2 neu can speed thi D500 (crop body chup portrait van ngon lanh + no AA filter) lens thi kiem manual lens cho portrait, re nhu Samyang/Rokinon (objects not moving around), kids nhay loan xa thi 50 or 85mm 1.8 la ngon lanh
    :/ người ta có điều kiện xài AF bảo ngừoii ta cầm Manual xài.. Chụp stu mẫu đổi dáng liên tục cầm manual sao mà chụp hiệu quả được, chụp chậm mẫu phải chờ dáng sẽ không hiệu quả, bác chắc chưa vào stu chụp fashion bao giờ khi tốc độ đổi dáng mẫu cực nhiều, cứ chăm chăm chờ lấy đủ nét thì thời gian đâu cho lại, có phải cứ lấy 1 khaongr nét là chụp mãi được đâu. Zoom trong Studio tiện đủ đường khi stu không được rộng, tất nhiên prime chụp được thoải mái vì mình cũng toàn lấy prime chụp nhưng cầm chiếc 70-200 chụp stu đặc tả beauty tốt hơn hẳn, lúc cần thay đổi giữa việc khoảng rộng khoảng cận dễ dàng hơn so với cái việc cứ chạy đi chạy lại, stu đã nhỏ dây rợ lắm không phải ý hay, Nhưng đã nói tùy hoàn cảnh mỗi người.

bác chủ ở đây chăc scungx đã có strobe rồi, 30 triệu thì chỉ để mua body + lens nên mình tư vấn theo phương án tối ưu thôi. Body xịn gắn 1 con lens không tối ưu cái body thì mua body xịn làm gì.
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Ngộ vậy... chưa bao giờ chụp studio hay sao mà hỏi mấy câu này :-/

Nếu set up đúng ... ngay cả d7000 +18-55 or 60D 1855 chụp còn đẹp nữa là lolzzzz

Còn muốn chụp chuyên nghiệp... muốn mua cái nhìn của khách hàng thì nên sắm hầm hố 1 chút lolz

Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình cho em , em cầm tiền và xách mông lên đi mua máy đây

Hehehe ..the ban chon body gi roi

Quote Được gửi bởi victorino View Post
    Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình cho em , em cầm tiền và xách mông lên đi mua máy đây
    Theo ngu ý của em bác chủ thớt hãy mua:

Body:
    Canon thì có 6D1 hoặc Nikon D610
    Lens :
    Canon 40mm F2.8 STM ; 85mm F1.8
    NIkon 50mm F1.8 G ; 85mm F1.8 G
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    Bạn có thể thử combo Canon 6D + 135L đặc tả chi tiết tốt, Nikon thì D610 + 85G cũng oke rồi. Dù studio thì dùng lens zoom , tele zoom sẽ có nhiều cái hay hơn
    Cũng tương tự như thớt nhưng kinh phí của em chỉ có 12 triệu dùng Canon thì body và lens nào ok hoặc sony A6000 + kit bác tư vấn giúp em ạ
    Được sửa bởi trungdo195 lúc 12:46 AM ngày 13-02-2018

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng