Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16

Chủ đề: Các bác đổ xăng gì?

Báo có đăng 1 bài chia sẽ về kỹ thuật, mình ko biết đúng sai, xem tham khảo

http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/nhu...0070730067.htm

Bác Toại có nói về việc ăn mòn, giống trên bài báo kia có nói. Những xe sau này, họ sẽ thay thế linh kiện chịu được sự ăn mòn đó. Với lại xăng E5 dễ hấp thu hơi nước vào xăng, cho nên xe ít chạy thì ko nên sài.

Còn việc các bác so sánh với Tây Tàu gì đó thì ko sài ở VN được. Ở VN thì tiêu chuẩn nó nằm ở lòng tốt của người bán, chứ ko phải do tiêu chí kỹ thuật. Nhớ cái dạo xe cháy mà hãi hùng, đùng cái nó chấm dứt, chứ ko thì khối thằng vào tù vì pha chế xăng.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post

Còn việc các bác so sánh với Tây Tàu gì đó thì ko sài ở VN được. Ở VN thì tiêu chuẩn nó nằm ở lòng tốt của người bán, chứ ko phải do tiêu chí kỹ thuật. Nhớ cái dạo xe cháy mà hãi hùng, đùng cái nó chấm dứt, chứ ko thì khối thằng vào tù vì pha chế xăng.
    Em like câu này của bác ghê, nó hoàn toàn chí lý, nghe mà cứ như chân lý ah
    thêm cái bài báo gần nhất chứng minh nè : Phát hiện hàng chục ngàn lit xăng pha dung môi
    https://thanhnien.vn/thoi-su/phat-hi...ix-922687.html
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Năm mới 2018, chỉ có xăng 95 tiêu chuẩn Euro 4 và E5 tiêu chuẩn Euro 2???
    Có bác nào sài E5 ủng hộ cho nhà máy Dung Quốc ko? Dự đoán là CP sẽ tăng giá A95 để dân dễ chọn lựa hơn, nếu E5 bán ko được.
    Dự đoán như thần.
    Em vẫn đổ 95 cho an tâm.

m đã đổ e5 cho con wave của m, đi ổn.

đúng là báo chí định hướng, mấy hôm trước em coi Tuổi trẻ và mấy báo khác có bài báo, hàng chục xe máy hư pontu ( bông tu ) phải thay. Giờ tìm lại thì mấy bài báo đã mất tích một cách bí ẩn. hahaha, potay luôn. Không biết hôm đó báo giấy có đăng không nữa.
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

http://dantri.com.vn/su-kien/thue-mo...2319112592.htm

Bộ tài chánh thiệt là tài, sắp giúp cho ngân sách tăng thu đáng kể.
    Em thấy tăng thuế là đúng chủ trương của đảng, hợp lòng dân. Ai đi gần nên dùng xe đạp, xe bus...chứ xe máy, xe hơi nhiều quá rồi, ko còn đường để chạy nửa.
    Dân ko hiểu cứ chửi chánh phủ này nọ. Có người kiến nghị 1 lit xăng 50k, chẵn khỏi thối cho mệt.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12