Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16

Chủ đề: Cần tư vấn đổi Body hay lens cho 6D

Quote Được gửi bởi talentnguyen View Post
    Các tiền bối cho ý kiến giúp ạ.

Hiện mình đang dùng 6D, Lens 24-105, 85 f/1.8. Sigma 70-200 f/2.8

Đang có tài khoản 30 triệu.

Mình nên:

Đổi 6D lấy 5D III hay là cơ cấu lại lens ạ?

Mình chủ yêu chụp chân dung.

Cảm ơn nhiều!
    Có 30tr mua luôn 1 em 6D2 rồi dùng 2 máy cho sướng bác ạ. Ko thì bán 6D đi dùng 6D2 chứ mua 5D3 hàng lỗi thời làm gì.
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Theo mình thì mua lens mới vì 2 máy ko khác gì nhiều về chất ảnh. Mà 5d3 nặng nề đi du lịch không tiện lợi

Nếu chủ yếu là chụp chân dung tôi nghĩ là bác chỉ cần 6D với một len 70-200L 2,8 is (II thì càng tốt) là hoàn toàn hài lòng

Quote Được gửi bởi tungserver View Post
    Em cũng phân vân như bác chủ mặc dù hiện tại em chỉ có mỗi 6d và lens 50 stm. Với tầm 30tr hoặc hơn 1 chút có đáng giá khi chọn 24-70 mark 2 trong khi với giá đó em có thể có 2 lens 16-35F4 và 135L chẳng hạn. Mong mọi người tư vấn giúp. Mình chỉ chụp chơi phong cảnh, chân dung, lang thang các kiểu nhưng cũng khá khắt khe về ảnh.
    Bác ơi, em cũng đang từ crop muốn lên full frame và cũng đang nhắm combo như của bác cho nhẹ nhàng. Bác inbox cho em xin mấy tấm chụp bằng combo này hay có link flickr thì tuyệt vời, bác cho em xin với ạ. Cám ơn bác nhiều.

thực sự nếu ko chụp sport thì sigma 70-200 là quá đủ... màu rất gần giống canon... trừ độ nét

Đừng thần tượng quá những len mắc tiền... nếu làm dịch vụ cần khoẳnh khắc thì những len đó đáp ứng tốt nhu cầu của thợ chụp...

Còn chụp nhàn ko làm dịch vụ thì có khối thời gian ngâm cứu lại cách edit hình...

Quote Được gửi bởi tuanhuepoke View Post
    Bác ơi, em cũng đang từ crop muốn lên full frame và cũng đang nhắm combo như của bác cho nhẹ nhàng. Bác inbox cho em xin mấy tấm chụp bằng combo này hay có link flickr thì tuyệt vời, bác cho em xin với ạ. Cám ơn bác nhiều.
    Bác check inbox nhé

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12