Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: Nhờ các cao nhân tư vấn cho em một bộ máy ảnh với nhu cầu khá ''kì lạ"

Thumbs up Nhờ các cao nhân tư vấn cho em một bộ máy ảnh với nhu cầu khá ''kì lạ"

Thân chào anh em chiến sĩ đồng bào cả nước.
    Hiện tại em đang sử dụng 1 bộ máy ảnh fuji xt-2 10-24 23f1.4 56f1.2 và sau khi bị thuốc bởi full frame thì em đang có suy nghĩ sẽ ''lên đời'' qua nikon, nhưng em khá là khác người khác ở chỗ là em vô cùng lười hậu kì,chỉ chụp jpeg và bắn wifi qua điện thoại rồi chỉnh sửa nhẹ = app thôi. và nhu cầu của em là : du lịch,chụp người yêu trong nhà, caffe, lâu lâu hứng lên thì setup chụp, và ra ngoài bắn ''teen xóa phông'' và chỉ để up mạng xã hội chơi thôi. với nhu cầu như vậy và budget khoảng 70 triệu ( bán bộ fuji em nhắm bán đc tầm đó ), thì em có nên chuyển qua full frame không ạ. Nếu chuyển thì nên dùng cái gì, em đang mê tít con D750.
    Điều làm em bối rối nhất là dù biết chắc là ff sẽ hơn crop, nhưng hệ lens fuji quá tốt, cái cảm biến to hơn liệu có đủ xóa khoảng cách của lens nikon so với fuji không.
    Cảm ơn các anh em

Hi
    Bạn đã có ý qua full frame thì D750 là 1 em cực tốt trong tằm giá và hệ sinh thái len Nikon là trùm nhé không phải vài cái như Fuji ha!
    đang sd cả 2 nên mới tư vấn vậy, đề xuất cho nu cầu của bạn là d750 với con 24-70 2.8 có VR càng tốt (siêu nhanh và siêu nét)
    ARC_2451-Pano by arch Phuc, trên Flickr
    D850 201f.8N 24-70Nvr 85-1.4D 70-200N vr2

Nikon D750 và 24-120 VR nano hoặc 24-70 nano đi bạn. combo này là tuyệt vời ông mặt trời

con D750 lỗi thiết kế tè lè, mua làm chi bác ơi. Chơi Canon 6D II bảo đảm hơn đứt em này. (với điều kiện chơi lens xịn xịn chút)
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Với nhu cầu của bạn nên giữ lại fuji mà chơi, bộ lens như thế cũng rất chuẩn rồi, yên tâm mà chụp thôi, trình lên thì ảnh sẽ đẹp hơn, fullframe hay ko cũng ko thành vấn đề.

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    con D750 lỗi thiết kế tè lè, mua làm chi bác ơi. Chơi Canon 6D II bảo đảm hơn đứt em này. (với điều kiện chơi lens xịn xịn chút)
    hồi em bán 6DII 760 shot + 24-70ii + 50 1.2L để mua fuji bác ạ, h bên shop ông anh bảo lấy lại con đó ổng ko lấy lời, thu nhiêu bán nhiêu hehe

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    code đời sau thì fix đc lỗi rồi, mấy cái đời gần đây các anh em xài không thấy báo lỗi gì. Check series number cẩn thận một tý là được.

@CHủ thớt: em nghĩ bác giữ bộ Fuji xài thích hợp hơn vì file Jpeg fuji ra tốt hơn. Còn nếu thuốc Fullframe thì cứ D750 khá ổn rồi. Lens Nikon cũng rất tốt bác nhé, hệ lens G mới tầm trung mà vẫn rất tốt chất lượng ổn như Nano rồi
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    code đời sau thì fix đc lỗi rồi, mấy cái đời gần đây các anh em xài không thấy báo lỗi gì. Check series number cẩn thận một tý là được.

@CHủ thớt: em nghĩ bác giữ bộ Fuji xài thích hợp hơn vì file Jpeg fuji ra tốt hơn. Còn nếu thuốc Fullframe thì cứ D750 khá ổn rồi. Lens Nikon cũng rất tốt bác nhé, hệ lens G mới tầm trung mà vẫn rất tốt chất lượng ổn như Nano rồi
    không biết lens XF fuji trên XT-2 có sánh ngang được với lens nano và G trên D750 ko bác nhỉ ? em nghe bảo lens XF và cảm biến Xtrans là cái gì đó được thần thánh hóa lắm ạ

Quote Được gửi bởi benaybennay View Post
    Thân chào anh em chiến sĩ đồng bào cả nước.
    Hiện tại em đang sử dụng 1 bộ máy ảnh fuji xt-2 10-24 23f1.4 56f1.2 và sau khi bị thuốc bởi full frame thì em đang có suy nghĩ sẽ ''lên đời'' qua nikon, nhưng em khá là khác người khác ở chỗ là em vô cùng lười hậu kì,chỉ chụp jpeg và bắn wifi qua điện thoại rồi chỉnh sửa nhẹ = app thôi. và nhu cầu của em là : du lịch,chụp người yêu trong nhà, caffe, lâu lâu hứng lên thì setup chụp, và ra ngoài bắn ''teen xóa phông'' và chỉ để up mạng xã hội chơi thôi. với nhu cầu như vậy và budget khoảng 70 triệu ( bán bộ fuji em nhắm bán đc tầm đó ), thì em có nên chuyển qua full frame không ạ. Nếu chuyển thì nên dùng cái gì, em đang mê tít con D750.
    Điều làm em bối rối nhất là dù biết chắc là ff sẽ hơn crop, nhưng hệ lens fuji quá tốt, cái cảm biến to hơn liệu có đủ xóa khoảng cách của lens nikon so với fuji không.
    Cảm ơn các anh em

Dựa theo nhưng gì bác viết. Thì em nghỉ bác chủ cũng là một tay chơi ảnh kì cựu, chứ ko phải lính mới hay tay ngang. Em xin được mạo mụi có ngu ý thế này với bác chủ thớt. Hãy bỏ Canon, quên Nikon qua một bên mà đến với body Sony và lens zeiss.
    Bác chủ hãy mua:
    - Một em Sony A7Rii (A7Riii nếu $$ rủn rỉn 😉) mới cáo chỉ.
    - Một em Lens Sony Vario T* FE 16-35mm F4 ZA OSS
    - Mọt em Sony Sonna T* FE 55mm F1.8 ZA
    Em nghĩ bác sẽ hài lòng với chất ảnh của bộ 3 này. Chúc bác sớm tìm được 1 chiếc máy FF vừa ý.
    Được sửa bởi Trutek2015 lúc 09:50 PM ngày 07-01-2018
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Bác chủ theo Sony với zeiss là chuẩn. Đã thử qua 6D, X-T2 với f1.2 mà ko hài lòng thì đừng nên thử Nik, vì nó cũng như Can L thôi.
    Hoặc dùng tạm Leica, thấy nhiều ảnh gia kỳ cựu đụng Lei là bỏ Nik, Can luôn. Nhưng trong mắt em thì ảnh Lei lại ko đẹp mới đau hehe.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng