Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: 5d classic, 650d, d300

5d classic, 650d, d300

với số tiền hạn hẹp mà muốn bước chân vào chụp đám cưới, chụp kỷ yếu thì nên chọn con nào ạ

Nói hơi phũ nhưng với mấy cái body đó bạn kiếm đc tiền đủ uống coffe là tốt rùi. Chứ để tính cái xa hơn khó lắm

Hơi mệt đó, nhưng 5D vẫn là lựa chọn tốt nhất

Quote Được gửi bởi hunggosu View Post
    với số tiền hạn hẹp mà muốn bước chân vào chụp đám cưới, chụp kỷ yếu thì nên chọn con nào ạ
    Đừng nghe những lời nói phũ làm gì mệt óc bạn à. Mạnh dạn chơi thôi.
    Này nhé: trong 3 con trên thì chắc loại 5D ra. Vì tới thời điểm này kiếm 5D cho tốt mà làm nghề thì khó lắm lắm (nếu có con tốt thì ưu tiên chọn 5D nhé). Cho nên còn lại Canon 650D và Nikon D300 thì chắc chắn chọn Nikon D300 nha.
    Chốt lại theo mình bạn nên chọn Nikon D300, chất lượng body Nikon làm cực tốt (cao su hơi dở, dễ bong và mòn do dùng cao su non ;nhưng cao su non giúp cầm nắm êm và bám tay)

5D đang phá giá bác ạ.em mua vài tháng trước 4tr hơi cũ tý nhưng dùng vẫn ổn chán. tuổi đời nói thẳng ra là 5D với D300 máy tỷ lệ sơn tút cũng ngang nhau cả thôi. chất lượng ảnh D300 ko có tuổi so với 5D. bác chịu khó test máy và thì vẫn kiếm đc 5D tốt giá rẻ. 650D thì mới hơn nhưng không thích hợp cho dịch vụ lắm