Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: Mua lens nào cho Sony Alpha 6000?

Red face Mua lens nào cho Sony Alpha 6000?

Xin chào các anh chị em!

Mình là newbie chỉ mới tham gia diễn đàn và tìm hiểu các kiến thức cơ bản về nhiếp ảnh với mục đích tự chụp cho mình và gia đình những bức ảnh đẹp, ngoài ra mình cũng đang nuôi giống chó American Bully nên muốn lưu lại cho những chú chó của mình vài bức ảnh đẹp.

Cá nhân mình thích tiện lợi gọn nhẹ nên ưu tiên Mirrorless và mình có tìm hiểu qua FF và CF nhưng FF thì giá quá cao với nhu cầu thực sự của mình chắc chưa cần thiết lắm. Đã từng thoáng nghĩ kiếm hẳn 1 em Sony A7R FF cũ còn ngon lành để chơi luôn sau này khỏi phải lăng tăng nhưng lại không chuyên về máy ảnh nên sợ mua lầm nên muốn mua hàng mới luôn, thấy A6000 cũng được nhiều mem bên tinhte đánh giá cao. Nên quyết định sẽ mua em nó, mà nhu cầu của mình là vừa chụp gia đình và chụp mấy chú chó ngoài trời nên không biết xài lens nào cho phù hợp, lens kit 16-50 nhiều người đánh giá không cao, 16-70 thì rất đa năng nhưng giá gấp đôi con A6000.

Anh chị em có kinh nghiệm tư vấn giúp mình về lens cho em nó nhé. Xin cảm ơn mọi người rất nhiều!

Có một số ảnh đẹp về thể loại chó mình đang nuôi, mình muốn chụp ngoài trời cho em nó như vậy:
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

e thấy lens sony SEL 35mm f1.8 cũng đc bác ajh, ko thì 50mm f1.8 :D cũng muốn mua 1 cái