Trang 14 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 169

Chủ đề: Góc ảnh Canon 85f1.4L is.

Quote Được gửi bởi Tuan_Dung View Post
    Các bác cho e xin thông tin về vụ này phát. E mới lấy nên hơi hoang mang vụ tiếng kêu của len ạ
    Đó là tiếng motor IS hoạt động đó bác, không sao đâu.

Quote Được gửi bởi Tuan_Dung View Post
    Các bác cho e xin thông tin về vụ này phát. E mới lấy nên hơi hoang mang vụ tiếng kêu của len ạ
    phải vậy ko bác

Hinh như nhiều người bị lắm... ko riêng mình bác https://www.fredmiranda.com/forum/topic/1524781/0
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 06:05 PM ngày 21-12-2018

Quote Được gửi bởi Vunguyenkhoa View Post
    Bạn cứ chụp bằng điện thoại, có ai cấm đâu :D
    ảnh điện thoại của em đây ạ hihi
    46827940_2749524995273570_2947718093415120896_o by pham chien pham, trên Flickr

Nô en tới nách, cũng gần hết năm rồi. Dĩ hòa di quí cho vui vẻ cả làng các bác ơi. Giờ đa số thiên hạ qua Facebook chơi hết rồi nên nhìn qua nhìn lại chỉ còn mấy anh em tâm huyết còn ở lại chơi, nóng tính cãi nhau mất vui.

Còn em trình còi, nên lọ mọ vô đây xem hình các bác để học hỏi chớ không muốn vào lót dép hóng cãi nhau.
    5DsR,FE 12,35II,∑50,MP-E65,85,100,17-40,24-70,70-200,580II...

Quote Được gửi bởi philubonmat View Post
    Nô en tới nách, cũng gần hết năm rồi. Dĩ hòa di quí cho vui vẻ cả làng các bác ơi. Giờ đa số thiên hạ qua Facebook chơi hết rồi nên nhìn qua nhìn lại chỉ còn mấy anh em tâm huyết còn ở lại chơi, nóng tính cãi nhau mất vui.

Còn em trình còi, nên lọ mọ vô đây xem hình các bác để học hỏi chớ không muốn vào lót dép hóng cãi nhau.
    E xóa post bài hôm qua để dĩ hòa vi quí như bác nói, vì suy nghĩ lại đúng là ko nên phí time vô ích.

hiện tai mình đang tính ra mua lén này, nhưng sao xem ảnh cứ làm sao ấy,
    k phải mình muốn ăn gạch, nhưng thật sự mình rất thích tiêu cự 85mm, mà sao mình xem ảnh trên nhiều trang cả nc ngoài, mình thấy lens này ra ảnh nhìn k cuốn hút mình tí nào
    vào Flickr nước ngoài xem 85 is 1.4 đã vào Flickr 85 1.2 là bỏ luôn ý định mua lens này, buồn thật chứ

Quote Được gửi bởi lephuc6688 View Post
    k phải mình muốn ăn gạch, nhưng thật sự mình rất thích tiêu cự 85mm, mà sao mình xem ảnh trên nhiều trang cả nc ngoài, mình thấy lens này ra ảnh nhìn k cuốn hút mình tí nào
    vào Flickr nước ngoài xem 85 is 1.4 đã vào Flickr 85 1.2 là bỏ luôn ý định mua lens này, buồn thật chứ
    Thì dĩ nhiên rồi! Bác nhìn miệng người khác ăn thì dù ngon dỡ ra sao bác cũng chả bao giờ no bụng được. Chả lẽ nhìn ông hàng xóm bị vợ đì cả ngày là bác thề cả đời ở giá àh. Thích thì nhích thôi... lol
    Được sửa bởi Trutek2015 lúc 01:13 PM ngày 23-12-2018
    Canon28.300L;FujiXT3+16.55F2.8

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    E xóa post bài hôm qua để dĩ hòa vi quí như bác nói, vì suy nghĩ lại đúng là ko nên phí time vô ích.
    Bạn có hay xem hình mình trong gương chưa ? Bạn có thấy con chí trên đầu mình bao giờ chưa ?
    Bạn toàn nói những câu kiểu bố thiên hạ )
    Bạn là ai mà bảo người khác phải làm thế này thế khác ¿ Ai cần bạn tư vấn phải sử dụng tiền thế nào mà bạn vào phán như đúng rồi xong quay qua bảo tiền để đầu tư việc khác ¿
    Tôi trả lời bạn trên diễn đàn vì tôn trọng luật trên diễn đàn, xin lỗi nhé, nhìn cái hình mà không biết là họ để màu gốc hay kéo màu kéo sáng tối kéo mờ kéo đậm nhạt thì trình độ xem ảnh của bạn ngang với bạn show ảnh điện thoại kia kìa, cứ việc sướng với gì mình có đi nhé !
    Nhắc lại lần nữa bạn chả là cái sợi lông tơ nào cả trên diễn đàn cũng như ngoài đời nên mình ko quan tâm nhé !!!
    Đời là phù du

Quote Được gửi bởi lephuc6688 View Post
    Cư down hình về dợt tới lui.. hợp cạ thi cưới thôi cụ... đừng bao giờ tin hình trên mạng lolz
    Em đang sài 1.2 nhưng em ko thiên vị bên nào...
    Đã là L thì sẽ thoải mái hơn trong việc edit

Quote Được gửi bởi Trutek2015 View Post
    Thì dĩ nhiên rồi! Bác nhìn miệng người khác ăn thì dù ngon dỡ ra sao bác cũng chả bao giờ no bụng được. Chả lẽ nhìn ông hàng xóm bị vợ đì cả ngày là bác thề cả đời ở giá àh. Thích thì nhích thôi... lol
    Phát biểu hơi châm biếm nhưng chính xác :-D. Lens 1.2 đời cuối cũng 5 năm tuổi rồi, đương nhiên số lượng tác phẩm tham khảo sẽ nhiều hơn, từ đó thì có nhiều ảnh đẹp hơn, không có gì lạ cả.
    Mình mua lens hay máy luôn coi trọng cảm giác sử dụng. Có nhiều lens rất tốt nhưng thật sự nó không hợp với phong cách của mình, tóm lại không yêu thì không thể cưới gượng ép được. Lens 85 1.2 là 1 ví dụ. Mình hay chụp chân dung nhưng mình hay chụp nhanh, kể cả trong studio thì mình cũng chụp tương đối nhanh giữa các frame, thích sử dụng AF servo giữ focus vào mặt hay vào mắt. Khi mình chụp với 1.2, focus của nó không theo kịp, có những kiểu rất đẹp về bố cục cũng như posing nhưng focus thì lại trượt >_<. Nhưng không phải ai cũng chụp như mình, rất nhiều người chụp 1.2 và yêu nó và thật sự cảnh chụp rất đẹp. Các bạn theo dõi youtube có thể tham khảo kênh của Irene Rudnyk, cô này hầu như chỉ chụp lens 1.2 và hầu như toàn chụp với 1.2 luôn, ảnh luôn rất nét và đẹp.
    Một số ý kiến nữa mình cũng hay gặp là: sao phải mua cái lens 2000 đô khi mà lens 85mm f1.8 giá 500 đô cũng cũng đẹp như vậy. Tại sao dân làm nghề luôn khuyên mấy người chơi ảnh mua lens rẻ còn bản thân họ luôn mua lens đắt nhất có thể. Chính là ở chỗ "chơi ảnh". Các bạn chụp 1 năm vài trăm tấm với cái lens đấy, tầm 1,2 năm các bạn lại bán đi mua lens khác, thế thì mua lens đắt làm cái gì? Mua lens đắt mắc công các bạn gìn giữ, sợ mất giá, rồi chả thấy chụp toàn mang ra ngắm. Dân làm nghề mỗi năm chụp cả chục nghìn tấm, chụp liên tục, chụp trong mọi điều kiện, bao giờ cũng khai thác hết công suất của lens. 4,5 năm cân nhắc lên đời gear 1 lần, nếu đem chia nhỏ ra theo giá trị từng ngày thì 500 đô với 2000 đô sự chênh lệch là rất nhỏ, trong khi đó cảm giác sử dụng của các lens xịn lại hơn hẳn, đương nhiên là nên mua lens đắt.

Thôi lên ảnh tiếp :-)
    Happy shooting

Trang 14 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... Cuối cùngCuối cùng