Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 169

Chủ đề: Góc ảnh Canon 85f1.4L is.

Quote Được gửi bởi linhsb View Post
    lên rồi thấy phí bác à, em nghĩ như e với bác 5d3 là quá đủ tập cho lên tay chụp và pts thôi. Chứ em lên 5d4 ảnh e vẫn vậy thôi chủ yếu máu thiết bị thì lên :D.
    vậy luôn hả bác. Christmas em kinh doanh mới trúng quả đậm định lên đời luôn. Thức đến 4h sáng cứ đọc mãi thông tin về 5D4. Giờ nghe bác nói vậy thôi bỏ ý định. Mà ko thấy sự khác biệt rõ ràng nào hả bác. Như em với bác dùng thì cũng chỉ chụp chơi cho vui rồi LR với PTS đăng web chứ có in ấn gì đâu nhỉ

Quote Được gửi bởi VanceDinh View Post
    vậy luôn hả bác. Christmas em kinh doanh mới trúng quả đậm định lên đời luôn. Thức đến 4h sáng cứ đọc mãi thông tin về 5D4. Giờ nghe bác nói vậy thôi bỏ ý định. Mà ko thấy sự khác biệt rõ ràng nào hả bác. Như em với bác dùng thì cũng chỉ chụp chơi cho vui rồi LR với PTS đăng web chứ có in ấn gì đâu nhỉ
    Máu thiết bị, chơi thông số thì lên thôi bác ơi. Còn nếu kỳ vọng nó sẽ giúp ảnh đẹp hơn, hỗ trợ nhiều hơn trong việc chụp ảnh, như em với bác thì không bõ đâu.
    Em cũng chụp loanh quanh gia đình, cơ quan về up fb thôi.
    Không khác biệt rõ ràng thì cũng khó giải thích đại ý là ảnh của em từ 3 lên 4 vẫn thế, không giúp ích hơn đc cái gì trong việc chụp ảnh trong các TH em chụp.
    Còn về AF trừ phi chụp thể thao (mà cái này e k chụp) còn lại e không thấy khác biệt gì với 5d3 cả kể cả khi chụp con cái chạy nhảy.
    Giá mà nó có màn hình xoay lật thì e khuyên bác lên đấy nhưng mà không có còn wifi thì ít dùng lắm, e mua hơn tháng rồi mà chưa dùng lần nào.
    5D4 + 35 1.8 VC + 85 1.4 L IS + 70-200L II + 580exII

Quote Được gửi bởi linhsb View Post
    Máu thiết bị, chơi thông số thì lên thôi bác ơi. Còn nếu kỳ vọng nó sẽ giúp ảnh đẹp hơn, hỗ trợ nhiều hơn trong việc chụp ảnh, như em với bác thì không bõ đâu.
    Em cũng chụp loanh quanh gia đình, cơ quan về up fb thôi.
    Không khác biệt rõ ràng thì cũng khó giải thích đại ý là ảnh của em từ 3 lên 4 vẫn thế, không giúp ích hơn đc cái gì trong việc chụp ảnh trong các TH em chụp.
    Còn về AF trừ phi chụp thể thao (mà cái này e k chụp) còn lại e không thấy khác biệt gì với 5d3 cả kể cả khi chụp con cái chạy nhảy.
    Giá mà nó có màn hình xoay lật thì e khuyên bác lên đấy nhưng mà không có còn wifi thì ít dùng lắm, e mua hơn tháng rồi mà chưa dùng lần nào.
    Cám ơn bác đã giúp em dứt khoát tư tưởng. 5D3 bắt nét rất tốt cho các hoạt động rồi. Cứ mỗi 2 đời hãy lên thì tốt hơn
    Được sửa bởi VanceDinh lúc 11:27 PM ngày 27-12-2017

Mình cũng đang quan tâm em này . theo hình thì mình thấy hình như độ tương phản không bằng 85 1.2II phải không chủ thớt .

Con này đợi giá ổn định chắc khó các bác nhỉ, quanh quẩn từ 30 đến 35tr là thấp nhất, e cũng máu lắm nhưng hàng 2nd chắc chờ dài cổ

Quote Được gửi bởi VanceDinh View Post
    Cám ơn bác đã giúp em dứt khoát tư tưởng. 5D3 bắt nét rất tốt cho các hoạt động rồi. Cứ mỗi 2 đời hãy lên thì tốt hơn
    5d3 là đủ rồi bạn. Tiền chênh lệch đầu tư ống kính. Từ 5d 3 lên 4 ko thấy khác biệt nhiều. Chủ yếu là bắt nét ok hơn chút thôi.

Quote Được gửi bởi BaoChau View Post
    Mình cũng đang quan tâm em này . theo hình thì mình thấy hình như độ tương phản không bằng 85 1.2II phải không chủ thớt .
    Tương phản còn phụ thuộc vào dk ánh sáng và set máy mà bác

Quote Được gửi bởi Khanhan102 View Post
    Con này đợi giá ổn định chắc khó các bác nhỉ, quanh quẩn từ 30 đến 35tr là thấp nhất, e cũng máu lắm nhưng hàng 2nd chắc chờ dài cổ
    Đợi hàng cũ chắc hơi lâu đó bạn. Mà ko có giá rớt tới 30 đâu. Nó giữ giá cứng ngắc cho xem

Dạ cho e hỏi lens này buid nhựa hay kim loại ạ?

Quote Được gửi bởi anhnguyen1080 View Post
    Đợi hàng cũ chắc hơi lâu đó bạn. Mà ko có giá rớt tới 30 đâu. Nó giữ giá cứng ngắc cho xem
    Nhìn mức độ rớt giá của 24-70 và 70-200 thì mình dự sau tầm 1,5 năm nữa giá con này hàng 2nd sẽ tầm 25-28
    5D4 + 35 1.8 VC + 85 1.4 L IS + 70-200L II + 580exII

Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng