Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: 25 triệu nên mua canon hay nikon???

Quote Được gửi bởi tntc View Post
    FF cái sensor để ghi ảnh nó lớn gấp 2,5 lần cái máy crop nên đương nhiên ảnh nó hơn đủ kiểu rồi,
    thêm đại nó vài triệu nữa làm nghề cho nó ngon.

Mình vote cho canon
    ok... tks bác nhiều. Vậy là nhất định phải chơi FF luôn rùi :D

Quote Được gửi bởi Huylq102 View Post
    Tks bác nhiều. Qua những gì bác chia sẻ và tìm hiểu, em cũng ưng 6d rồi. Còn 1 điểm em lo lắng là 6d nó chỉ có 1 điểm cross type. Sợ k bắt được khoảnh khắc với lấy bố cục ảnh nó khó hơn. K rõ nikon d610 nó có ok hơn k. Với cả 6D ra mắt lâu quá rồi. Giờ mua mới cũng lo bác nhỉ. Em thì k tính mua cũ rồi, sợ lắm
    Còn cái này nữa, lens FF nó chát quá. mua lens cũ rủi ro có nhiều như body k bác??
    Tks bác nhiều vì đã chia sẻ kinh nghiệm với em
    Điểm crosstype duy nhất của 6D nhạy hơn tất cả các điểm crosstype khác của D610 và kể cả 5D3. Về hãng thì mình cũng nói là mỗi hãng 1 cái hay nhưng làm dịch vụ màu của 6D sẽ cho ra dễ nhìn hơn D610 khi ko qua retouch. Nhiều ông dịch vụ cầm 6D đi chụp lắm và vẫn ra tiền nên mình nghĩ bạn ko phải lo chuyện này. 6D là 1 con vẫn đang cực hot hiện giờ hàng mới vẫn còn nhiều nên bác đừng lo. Cứ ra cửa hàng uy tín mà mua thôi. Cái gì cũ cũng có rủi ro hết. Nhưng bác ko cần phải cứ xài L đâu. Chân dung có con 86f1.8 của ca hay ni vẫn rất tốt. Canon 35mmf2 hay nikon 35mmf2D cũng là 2 chiệc lens tầm trung xuất sắc.
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    Điểm crosstype duy nhất của 6D nhạy hơn tất cả các điểm crosstype khác của D610 và kể cả 5D3. Về hãng thì mình cũng nói là mỗi hãng 1 cái hay nhưng làm dịch vụ màu của 6D sẽ cho ra dễ nhìn hơn D610 khi ko qua retouch. Nhiều ông dịch vụ cầm 6D đi chụp lắm và vẫn ra tiền nên mình nghĩ bạn ko phải lo chuyện này. 6D là 1 con vẫn đang cực hot hiện giờ hàng mới vẫn còn nhiều nên bác đừng lo. Cứ ra cửa hàng uy tín mà mua thôi. Cái gì cũ cũng có rủi ro hết. Nhưng bác ko cần phải cứ xài L đâu. Chân dung có con 86f1.8 của ca hay ni vẫn rất tốt. Canon 35mmf2 hay nikon 35mmf2D cũng là 2 chiệc lens tầm trung xuất sắc.
    Tks bác. Em đủ tự tin để quất 6d rùi. Giờ chỉ phân vân mua ở đâu thôi ;)

Tks bác. Em đủ tự tin để quất 6d rùi. Giờ chỉ phân vân mua ở đâu thôi ;)
    bác ở HN thì ra Vũ Nhật mua là đảm bảo, mình xưa nay mua ở đây chưa có vấn đề gì. Nên nhớ chỉ mua máy và lens nhé, cửa hàng gạ mua phụ kiện thì đừng mua. Ra photoking mua các thứ phụ kiện như filter, thẻ nhớ rẻ hơn nhiều
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    bác ở HN thì ra Vũ Nhật mua là đảm bảo, mình xưa nay mua ở đây chưa có vấn đề gì. Nên nhớ chỉ mua máy và lens nhé, cửa hàng gạ mua phụ kiện thì đừng mua. Ra photoking mua các thứ phụ kiện như filter, thẻ nhớ rẻ hơn nhiều
    Cũng đang xem vũ nhật. Cơ mà thấy giá cũng k rẻ hơn chỗ khác bác ạ. MÌnh định qua digiworldhanoi. Thấy chỗ đó có vẻ lâu năm với to hơn bên kia

25tr luôn ống kính thì có 6D với 50STM. Nikon D610 với ống 24-85 VR. Mà mình nghĩ nên chơi Canon . Dễ tìm ống kính. Mà 6d quá ngon rồi. Bạn nên tìm mua máy tầm 21tr5-22t5. Máy ngon tiền nào của nấy. Ham mấy máy mười mấy triệu là về Sài vài bữa chán. Thêm ống fix 50 stm tầm 2tr nữa. Trước mắc với số tiền đó thì bạn chơi bộ đó đi. Rồi đầu tư lens sau

Quote Được gửi bởi gialocnguyen View Post
    25tr luôn ống kính thì có 6D với 50STM. Nikon D610 với ống 24-85 VR. Mà mình nghĩ nên chơi Canon . Dễ tìm ống kính. Mà 6d quá ngon rồi. Bạn nên tìm mua máy tầm 21tr5-22t5. Máy ngon tiền nào của nấy. Ham mấy máy mười mấy triệu là về Sài vài bữa chán. Thêm ống fix 50 stm tầm 2tr nữa. Trước mắc với số tiền đó thì bạn chơi bộ đó đi. Rồi đầu tư lens sau
    Mình đang xem xét có nên cố gắng lấy 6d+35art không? Cầm 1 mình cái 50stm sợ k đc bao lâu lại mua cái khác.

Cũng đang xem vũ nhật. Cơ mà thấy giá cũng k rẻ hơn chỗ khác bác ạ. MÌnh định qua digiworldhanoi. Thấy chỗ đó có vẻ lâu năm với to hơn bên kia
    vũ nhật lâu năm hơn digi bác ơi. Digi mình đã dính 1 phốt hàng dựng ở đấy rồi nên bác cân nhắc nhé

Mềnh mua hàng lê bảo minh nên cũng chả lo. Nhìn bên vũ nhật chả có hứng vào mua

Mềnh mua hàng lê bảo minh nên cũng chả lo. Nhìn bên vũ nhật chả có hứng vào mua
    thế thì bác nhầm ;)) nhìn vũ Nhật như thế nhưng hàng hóa còn an tâm hơn khối ông cửa hàng đẹp mặt tiền sáng loáng, và giá của Vũ Nhật rất tốt, có thể deal thoải mái, và nói thẳng là bên Vũ Nhật, hàng như thế nào nó nói như thế nấy, mình mua rất nhiều đồ máy ảnh từ body, lens, pin, đèn, phụ kiện đèn hầu như rất nhiều shop có tiếng ở HN và thấy Vũ Nhật là nơi mình mua an tâm, vấn đề gì ra đổi lại rất đơn giản ko lằng nhằng, mình mua ống kính kiểm tra ko kỹ có sợi bụi công nghiệp mà về nhà mới thấy gần 1 tuần sau đem ra cửa hàng vẫn đổi ko đòi hỏi lý do lý trấu. Đi mua thiếu chút kinh phí do mua nhiều hơn dự định bác Vũ sẫn sàng discount cho mình. Và từ khi mua đấy chưa dính vấn đề lỗi lạc gì để phải bào hành nên chưa biết việc bảo hành ntn nhưng hầu như thấy chả ai phàn nàn gì về hàng hóa của Vũ Nhật

Digiworld thì dính phốt từ chính bản thân mình đã nói từ trước, photoking đến có ông làm đấy còn tâm sự rằng là không thể kiểm soát hoàn toàn chất lượng hàng hóa của họ, Yến Tâm Camera mình chỉ mua mỗi cái trigger, chân đèn mà thấy thái độ bán hàng rất lồi lõm, còn mấy cái shop ở Vọng Đức thì ... chắc ko nói làm gì. Còn các thương gia thì toàn các ông thương gia chơi với nhau hàng đổi chác cho nhau nên thượng vàng hạ cám, đến 1 lão làng như 1 vị thương gia ở Gia Lâm có tiếng cũng còn đòi dọa đánh khách hàng và từ mặt khách hàng thì mới thấy bây giờ tìm 1 người bán máy ảnh có tâm ở HN nói riêng này rất khó. Mình cũng chả PR vũ Nhật hay bênh Vũ Nhật ntn nhưng trải qua bao đời máy mua đi bán lại, đơn giản mình thấy mua đồ ở Vũ Nhật khiến mình yên tâm hơn chỗ khác
    Được sửa bởi ryuflatron lúc 07:26 PM ngày 27-01-2018

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12