Trang 10 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910
Hiển thị kết quả từ 91 đến 93 / 93

Chủ đề: Miền Tây Hoang Dã

Quote Được gửi bởi windypham View Post
    cám ơn bác vankhoa chia sẻ những hình ảnh đẹp , độc thuộc loại "must take before you die ". Bác có được những thứ quý nhất mà người yêu photography nào cũng cần: đam mê, sức khỏe, điều kiện, "đầu tiên" và cuối cùng quan trọng I là...thời gian. Em đăng ký làm fan hóng hình bác nhé !!!
    Cám ơn bác windypham đã ghé qua phòng triển lãm của em. Hiện giờ thì em đang may mắn có tất cả những thứ đó nhưng không biết ngày mai, tuần sau, tháng sau, năm tới còn không. Bởi vậy em hưởng ngay từ bây giờ! KKK

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Và sau đây là những tấm ảnh cuối cùng của CVQG Zion và cũng của chuyến đi 9 ngày "Miền Tây Hoang Dã." Hẹn các bác trong một chuyến đi khác.

Về phía Nam.
    DMQ_6170 by Dat's Photos, on Flickr
    Tớ có dẫn một người từ Hawaii đến Yosemite cắm trại. Người này nói tại Hawaii thì họ cấm không cho máy bay băng qua công viên QG. Không rõ tin này có thật hay không.

Vì những làn khói máy bay làm mất vẻ đẹp thiên nhiên, đó là chưa nói tới tiếng ồn. Ngồi mà chờ cho khói tan thì chắc cả tiếng đồng hồ.

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Tớ có dẫn một người từ Hawaii đến Yosemite cắm trại. Người này nói tại Hawaii thì họ cấm không cho máy bay băng qua công viên QG. Không rõ tin này có thật hay không.

Vì những làn khói máy bay làm mất vẻ đẹp thiên nhiên, đó là chưa nói tới tiếng ồn. Ngồi mà chờ cho khói tan thì chắc cả tiếng đồng hồ.
    Có thể cấm lúc cất/hạ cánh vì tiếng ồn nếu phi trường gần CVQG, nhưng khó mà kiểm chứng lắm bác ạ. Một bên là Cơ Quan Quản Lý Hàng Không (FAA) phụ trách về không lưu và cất/hạ cánh, một bên là Bộ Nội Vụ (Department of the Interior) cai quản CVQG, bên Mỹ thấy rất ít luật dẫm chân lên nhau. Dù gì thì máy bay đang ở cao độ 35,000 ft (10km), khó mà biết có vi phạm biên giới CVQG hay không, và cao như thế tiếng động rất nhỏ, hầu như không nghe gì hết. Sau cùng, cái vệt đó là hơi nước (contrail, từ tua bin sau khi cháy) đọng thành mây vì trên đó lạnh chứ không phải khói.

Trang 10 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910