Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Tư vấn chọn mua máy ảnh canon phù hợp (xin giúp)

Quote Được gửi bởi ruatahi1304 View Post
    Theo e với tầm tiền như vậy, bác nên mua 60D.
    Có ít kinh nghiệm đi mua của e :
    - bác nên tìm trên web. Softmap, kitamuta camera, mapCamera . Khỏi chạy khắp akihabara cho mệt. Và theo e thì mapCamera. Giá ngang mà nó có gói bảo hành 1 năm luôn rồi, kèm theo 1 tuần có thể đổi trả nếu bác ko ưng.
    - bác nên lấy rank AB hoặc A. Rank B, C rẻ nhưng nhìn máy hơn chán đời.
    - bác nhờ dc ông nào visa du lịch, giảm 8% thuế nữa là ngon.
    Cảm ơn bác, chắc theo bác đi qua mấy cái shop kia thử, em xún tokyo vài ngày rồi về thôi. Nên nếu có trục trặc cũng khổ (tiền vé đi và về tầm 5tr), nên kiếm chỗ nào chắc cú mà mua cho khỏe
    Mà nghe nói có passport là giảm thuế rồi mà bác ?

Quote Được gửi bởi PNamV View Post
    Lời khuyên chân thành: bác kiếm 5D1 (giá ở Nhật tầm 32000 yên ~ 6tr5) + Sigma 50 f1.4 non art (ở Nhật tầm 30000 yên ~ 6tr)
    Dùng chưa quen dòng máy ảnh, sợ khăm con 5D1 không nổi. Với lại nó cổ quá rồi bác ạ

Bác giảm thuế, trừ khi là visa du lịch ( thường visa 3 tháng, hoặc 6 tháng ) Còn lại ko dc free tax đâu.
    Mà bác tiết kiệm, thì đi vé tàu seishun ý ( Tầm 5-7sen, đi dc 5 lượt, bác đi về vẫn còn dư ) Hoặc đi bus đêm tầm (6sen-1man - khứ hồi) ( Ah, e đang tính từ Osaka-Tokyo nhe, xa hơn chắc hơn xíu thôi ). Chứ bác đi shinkansen thì dồn tiền vào mua len cho tươi ).

Bác giảm thuế, trừ khi là visa du lịch ( thường visa 3 tháng, hoặc 6 tháng ) Còn lại ko dc free tax đâu.
    Mà bác tiết kiệm, thì đi vé tàu seishun ý ( Tầm 5-7sen, đi dc 5 lượt, bác đi về vẫn còn dư ) Hoặc đi bus đêm tầm (6sen-1man - khứ hồi) ( Ah, e đang tính từ Osaka-Tokyo nhe, xa hơn chắc hơn xíu thôi ). Chứ bác đi shinkansen thì dồn tiền vào mua len cho tươi ).
    Em thuộc diện công ty đưa qua đây 1 năm, nên visa đó chắc không phải loại du lịch rồi
    Em ở yamagata, đi shinkanshen hơn 1 man rồi (nhờ người mua chứ cũng k rành mua vé tàu), lở mua rồi chứ không tìm hiểu loại vé khác cho rẻ để tiền đầu tư vào máy ảnh cho chất hơn ^^

Mà em định là 60D + tamron 17-50 nonVC
    Phương án 2 : 700D + tamron 17-50 nonVC (nếu xún đó k có 60D nào đc đc)
    Phương án 3: 60D or 700D + canon 18-135 (nếu không có tamron)

Bây giờ e đang lo lắng phần check thôi: 60D thì test pin dễ, 700D thì k biết test sao nữa.
    và như e đã hỏi mà chưa có ai trả lời: Điểm deadpixel là màu xanh hay đỏ hay trắng hay cả 3. Em search quanh mà không có cái nào giải thích cụ thể

Thế visa của bác ko dc free tax đâu.
    Nếu mua ở 1 trong 3 shop e nói, thì bác yên tâm về chất lượng. Máy có bất kể 1 lỗi gì, họ cũng nói cho mình hết. Từ về xước nhỏ xíu, hoặc tình trạng máy như nào.

Còn e ko rõ test deadpixel :D Chúc b chọn dc như mong muốn.

Thế visa của bác ko dc free tax đâu.
    Nếu mua ở 1 trong 3 shop e nói, thì bác yên tâm về chất lượng. Máy có bất kể 1 lỗi gì, họ cũng nói cho mình hết. Từ về xước nhỏ xíu, hoặc tình trạng máy như nào.

Còn e ko rõ test deadpixel :D Chúc b chọn dc như mong muốn.
    Cảm ơn bác. Hi vọng sẽ mua được 1 máy ngon, k lỗi

Em đã mua canon 60D + lens canon 18-135 IS II rồi ạ.
    Muốn mua riêng body nhưng ở MApcamera họ không cho mua riêng, nên đành múc luôn 2 em 1 lần
    Em mới vừa nhờ người tới mua, 2 tuần nữa xuống dưới đó tận hưởng thôi
    À, 38k shot rồi mấy bác ạ :(. Giá cả lens và body là 4man6 = tầm 9tr2 VNĐ
    Đầu tư thêm 1 cái fix 50 1.8 nữa là ổn các bác nhỉ .

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123