Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Mong BQT dọn hết những bình luận RÁC.

Mong BQT dọn hết những bình luận RÁC.

Gần đây thành viên mới đăng ký vào vnphoto nhiều quá, có vài người đưa ra những câu bình luận rất chướng tai kiểu như "hàng mẫu của bác ngon wa" ( trong topic của cậu bạn em - chuông rè - hoặc những bình luận khác rất khiếm nhã nhằm vào mẫu.

Từ lâu rồi thành viên vnphoto luôn luôn thấm nhuần suy nghĩ : đâm ảnh, đâm người chụp ảnh chứ tuyệt đối không được đâm mẫu. Nếu mẫu đọc được những bình luận RÁC như trên dành cho họ, họ sẽ nghĩ thế nào về vnphoto, về tư cách của đa phần thành viên vnphoto.

Mong rằng BQT không để vnphoto biến thành những trang chia sẻ ảnh kiểu như "kênh 14" hay "i pro" !!!
    mah gallery : http://s447.photobucket.com/albums/qq192/NgThaiphoto/

Đồng ý với bác toe, mong các bác min mod lưu ý theo dõi các topic này để:
    - Định hướng cho mem mới
    - Xứ lý ngay các trường hợp vi phạm nội quy
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Bác Tumitoe11, mod cũng thường xoá vụ này đó bác, nhưng nhiều lúc việc bình kiểu đó xảy ra quá nhiều, vậy các thành viên nếu thấy nên báo ngay cho BQT để xử lý. Cám ơn bác nhiều,
    Phó nháy.
    My Gallery

Quote Được gửi bởi ravic View Post
    Bác Tumitoe11, mod cũng thường xoá vụ này đó bác, nhưng nhiều lúc việc bình kiểu đó xảy ra quá nhiều, vậy các thành viên nếu thấy nên báo ngay cho BQT để xử lý. Cám ơn bác nhiều,
    Để giúp cho việc góp ý của các thành viên tiện lợi và dễ dàng, đồng thời tránh trường hợp một số "Phần tử quá khích" cứ làm loạn lên gây mất đoàn kết của anh em trong diễn đàn.

Đề nghị BQT thêm nút "Góp Ý" hoặc "Than phiền" phía dưới của các bài viết. Từ những góp ý này BQT sẽ dễ dàng ra quyết định cuối cùng.

em có ý kiến này mong ban quản trị lưu ý dùm

1. nick em đang dung phải nhờ 1 người bạn đăng ký dùm vì em không tài nào vào đăng ký được, luôn luôn gặp câu "Sorry, we unable ....at this time". Em đổi máy khác mà vẫn bị không biết là sao. Nhưng khi nhờ bạn đăng ký dùm thì lại được ngay. Em có gửi mail liên lạc BQT mà bặt vô âm tín.

2. Tối nay không hiểu sao bài em post trên topic "Don't point just shoot" chỉ được chừng 5 phút là mất bài, không biết là bị xóa hay lỗi dù trước đó mọi người đều đã xem được. Nếu có lỗi gì về vi phạm quy định, mong ban quản trị thông báo em biết để điều chỉnh.

PS: em là Giảng viên ĐH, chơi ảnh là một đam mê vì lâu rồi em không đăng ký được nick nên khi có thì bao nhiêu ảnh em chụp hơn tháng nay muốn được chia sẻ khi thấy topic phù hợp. Việc mua bán không phải là vấn đề em quan tâm. Nếu có quy định một ngày không được spam bài nhiều quá hay tương tự như vậy mong các anh chị nhắc nhở.

Cám ơn các anh chị
    Được sửa bởi nicholas_sam lúc 12:47 AM ngày 28-03-2009

1.Bạn nhờ người khác đăng ký vẫn được có nghĩa là hệ thống vẫn hoạt động tốt. BQT rất nhiều việc phải xử lý nên rất ít khi giải quyết những thắc mắc nhỏ. Nhất là trong thời gian này đang chuẩn bị cho ver.3 của Vnphoto.
    2.Em có xem lại kết quả không phải chỉ bài post trong topic "Don't point just shoot"bị xóa mà nhiều post khác nữa do bạn spam hơn 30post/ngày nên hệt thống không thể phân biệt chọn lọc được phải xó hết những post trong ngày đó ( 27-3-2009)
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

cám ơn BQT đã giải thích rất chi tiết, sẽ khắc phục lỗi này

nhưng góp ý số 1 vẫn chưa thông, nếu BQT bận đề nghị cho 1 thông biết tạm thời ngưng kênh thông tin để mọi người biết không hỏi và chờ trả lời của BQT, còn đã mở ra thì dủ nhỏ hay lớn cũng nên giải quyết vì vốn dĩ hoạt động của site mình khá chuyên nghiệp.

cám ơn BQT nhiều

em vẫn thường nhấn nút report nhỏ nhỏ ở góc phải ( theo tiêu chí mỗi người góp sức nhỏ để bảo vệ site chung) và viết vài lời gửi BQT nhờ xem xét mỗi khi có post nào hơi mạnh mẽ hay lạc hướng bất thường.
    @nicholas_sam: chào mừng bác tham gia site. bác mới đăng ký có mấy ngày mà đã đóng góp được nhiều cho sit như vậy thật đáng quý, nhưng em có đề nghị nhỏ nhỏ này : bác cố gắng dành thời gian rảnh rỗi đọc hết những mục cần thiết trong phần thông báo, nội quy, giải đáp thắc mắc, trao đổi kỹ thuật...sẽ tìm ra nhều cái hay lắm (thực sự em cũng chưa đọc hết ạ ! hì hì) . chúc bác vui và hy vọng có ngày được diện kiến bác. chúc khỏe và vui ạ
    Hãy tha thứ và hãy cố quên !

haidadieu: cám ơn anh đã có lời, cũng do lâu quá không đăng ký được account nên khi có thì nhiều ảnh và "tâm lý" tích tụ lâu ngày nó "vỡ" ra nên em đi lang thang tùm lum, đâu cũng thấy mặt. Vả lại dạo này em đang nghỉ hè, rỗi nhiều thời gian nên cũng hơi tham. Những box khác e đọc gần 1 năm rồi mới bắt đầu tham gia đó chứ, hầu như box nào cũng đọc, ít nhất là nội quy hihi, chắc phải về học lại. Sẽ cố gắng điều chỉnh như các anh chị đã nhắc nhở. Anh gọi "diện kiến" làm em ngại quá, nếu được gặp các anh chị thì còn gì bằng, ảnh luôn mang lại niềm vui cho em.

Chúc các anh chị vui khỏe và công việc luôn như ý

@vutrungphong: Em rất tâm đắc với ý kiến trên của bác. Em xin được copy lưu lại để tham khảo sau này.

VNPhoto có 1 câu trong profile "VNPhoto - Where the great moment begins!" cũng trùng với quan điểm của bác đấy ạ
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng