Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: Không lấy nét được

Quote Được gửi bởi vipbachkhoa View Post
    Mọi người cho mình hỏi sao máy mình đang xài bình thường rùi đưa cho con em nghịch tý cái mất lấy nét tự động luôn

Body máy D7200
    Len AF-P DX NIKKOR 18-55mm f/3.5-5.6G VR

Mình chỉnh hoài trong menu và chỉnh cần gạt M--->AF trên body đều không được
    Nghe nói có thể bị đứt dây cáp lấy nét trên len do xoay vòng nét bằng tay khi body máy đang ở chế độ AF, mà mình thắc mắc là trên thân len không có cái nút chuyển từ AF--->M thì sao mà đứt được
    Mọi người chỉ giúp mình với, mong sao hư len , còn mua len khác được, chứ body mà vấn đề gì thì tẻo
    Cái Lens của bác là AF-P nên ko có cái nút chuyển AF-MF như người ta thường nói..
    Muốn AF hay MF thì bác phải chuyển bằng menu trong máy

Switch between Autofocus and Manual Focus or turn VR on and off using the camera menu**. With no switches on the lens barrel, you have no chance of accidentally changing settings when you want to take the shot.
    https://www.nikonusa.com/en/nikon-pr...5-5.6g-vr.html

AF Auto Focus on the Nikon D7200
    https://www.youtube.com/watch?v=kwh39hso5uE
    Được sửa bởi phanhung lúc 05:30 AM ngày 15-11-2017
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Cảm ơn các bác. Em làm đủ mọi cách rùi. Kể cả factory reset. Phương án cuối cùng mang ra chỗ mua cho người ta kiểm tra vậy. Tại nhà em xa wa nên ngại đi, đành lên diễn đàn hỏi các bác. Cám ơn các bác hỗ trợ em nhiều. Mai hay mốt lên SG 1 chuyến vậy. 43 Huỳnh thúc kháng thẳng tiến.
    Mà cái máy em chắc bị body rùi. Màn hình em chỉnh hoài mà nó k hiện ra dc cái AF S AF A . em ấn info nhất định k hiện ra. Nói chung làm đủ trò trên youtube chỉ rùi .😁😁😁

Cảm ơn các bác. Em làm đủ mọi cách rùi. Kể cả factory reset. Phương án cuối cùng mang ra chỗ mua cho người ta kiểm tra vậy. Tại nhà em xa wa nên ngại đi, đành lên diễn đàn hỏi các bác. Cám ơn các bác hỗ trợ em nhiều. Mai hay mốt lên SG 1 chuyến vậy. 43 Huỳnh thúc kháng thẳng tiến.
    Mà cái máy em chắc bị body rùi. Màn hình em chỉnh hoài mà nó k hiện ra dc cái AF S AF A . em ấn info nhất định k hiện ra. Nói chung làm đủ trò trên youtube chỉ rùi .😁😁😁
    Nhấn info rồi nhấn đè nút lấy nét, xong ban xoay bánh xe phía trước để chọn. Hì mà D7200 của bạn phiên bản mới hay cũ, máy 7200 của mình thì muốn dùng lens AF-P thì phải nâng cấp..

Lạ thật, bác vẫn đang dùng ngon và chỉ bị sau khi cho mượn, vậy thì đáng lẽ phải là vấn đề đơn giản. Bây giờ đã factory reset thì chắc chắn ko phải tại body. Trừ trường hợp bạn của bác làm rơi bị lệch ngàm thì hơi căng.

Với lens AF-P ko có cần gạt MF/AF, nhưng có nút AF hold ở trên thân lens. Bác check xem cái nút đấy có bị kẹt ko?
    D610 | 24-120 f/4g | 85 f/1.8g

Quote Được gửi bởi sw33tie View Post
    Lạ thật, bác vẫn đang dùng ngon và chỉ bị sau khi cho mượn, vậy thì đáng lẽ phải là vấn đề đơn giản. Bây giờ đã factory reset thì chắc chắn ko phải tại body. Trừ trường hợp bạn của bác làm rơi bị lệch ngàm thì hơi căng.

Với lens AF-P ko có cần gạt MF/AF, nhưng có nút AF hold ở trên thân lens. Bác check xem cái nút đấy có bị kẹt ko?
    Không làm rớt nha bác. Em cũng chẳng biết nó bị sao nữa.

- Một là: xem lại có gán AF-on cho nút AE-L/AF-L không, khi gán như vậy thì bấm nửa có ko lấy nét được mà lấy nét bằng nút AE-L/AF-L (bấm info xem và chỉnh cho nhanh).
    - Hai là: bữa mình đi giao lưu có cầm D7200 và bấm ì xèo (lúc này chưa xài nikon) sau đó nó hiện ra thanh cần bằng và thước cong cong thì ko lấy nét được, sau đó mò tắt đi thì trở lại bt (cũng vọc trong info), mình ko có D7200 ở đây nên ko rõ.
    - Ba là: có thể do lens (bị rớt hoặc sao đó) :D .

Quote Được gửi bởi isashida View Post
    Nhấn info rồi nhấn đè nút lấy nét, xong ban xoay bánh xe phía trước để chọn. Hì mà D7200 của bạn phiên bản mới hay cũ, máy 7200 của mình thì muốn dùng lens AF-P thì phải nâng cấp..
    Em thấy D7100 của em cắm 18-55 AF-P vẫn chạy tốt chán đâu cần làm gì đâu bác, D7200 ra sau mấy năm lận mà. Em nhớ là AF-P tương thích từ các body D3300, D5300, D7100 trở lên bác ạ.
    Sony A7iii | Sigma 28-70

tháo lens ra ...lắp vào ...xoay chặt...rôi lại thóa ra ..láp vào..v..v..vài lần thử xem sao - và lấy rP7 lau nhẹ trên chấu tiếp xúc của lens cũng như của body

Mấy a cho e hỏi sao máy d90 của em gắng lens 16-35f4 vào mà lấy nét không được. Mong mọi người giúp đỡ

Quote Được gửi bởi khongthetin View Post
    Mấy a cho e hỏi sao máy d90 của em gắng lens 16-35f4 vào mà lấy nét không được. Mong mọi người giúp đỡ
    16-35 f4 là lens Canon thì AF còn tùy vào cái adapter nữa bác ạ, bác kiểm tra xem adapter của bác là loại gì, có hỗ trợ AF không nhé

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12