Trang 59 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 581 đến 590 / 932

Chủ đề: Chim Cò

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Bác đi Cancun mà cũng tranh thủ chộp được nhiều hình đẹp quá. Em cũng xách máy đi chơi với vợ con mà chả chụp được tấm nào hết.
    Cám ơn bác KevinLe.
    Vì đi chơi nên em chỉ mang theo Canon 400 DO và gắn 1.4 TC. Sáng sớm khi vợ con còn ngủ thì em mò dậy đi chụp chim, đến khi nắng lên về lại phòng thì vợ con vừa dậy.

Cũng hên cho em là Moon Palace có nhiều "green space" nên chim đến làm tổ. Em thấy cặp Hooded Oriole cứ bay ra bay vào cây dừa đó, nên em lại gần quan sát và thấy tổ với 3 chim non. Rất tiếc là sát ngay trước tổ có cọng lá dừa cứ bay qua bay lại, nên rất khó focus. Và tiếv nữa là em chỉ biết được tổ chim non chỉ 2 ngày trước khi về.

Phải chi em có mang theo "keo dán". Haha.

Các tấm bác ASAV chụp làm em mê thể loại này rồi......nhưng chưa me đến nỗi đi Cancun vác theo chụp chim cò như bác
    Sáng nay tình cờ trong vườn em cũng có một con chim mẹ cho chim non ăn ngay trên hàng rào. Em may mắn cũng chụp được khoảnh khắc này. Đang soạn nên nay mai up lên với bác cho vui.

Giờ em up tấm con bồ câu này. Đang loay hoay ngồi chơi lens "mới" thì nó bay đến gần mình.
    Chụp với lens Nikkor MF 100-300mm f/5.6 + a7III
    Mourning dove by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Các tấm bác ASAV chụp làm em mê thể loại này rồi......
    Mea culpa, mea culpa, mea maxima culpa!!

Con bồ câu đó em đoán là con Mourning Dove.

Ngóng xem thêm hình của bác.

Các tấm bác ASAV chụp làm em mê thể loại này rồi......nhưng chưa me đến nỗi đi Cancun vác theo chụp chim cò như bác
    Sáng nay tình cờ trong vườn em cũng có một con chim mẹ cho chim non ăn ngay trên hàng rào. Em may mắn cũng chụp được khoảnh khắc này. Đang soạn nên nay mai up lên với bác cho vui.

Giờ em up tấm con bồ câu này. Đang loay hoay ngồi chơi lens "mới" thì nó bay đến gần mình.
    Chụp với lens Nikkor MF 100-300mm f/5.6 + a7III
    Mourning dove by Joseph luong, on Flickr
    Chụp chim mà ghiền là hao lắm nha bác.

Em lên hình đại bàng kiếm mồi.

#974 - Tư thế kiếm mồi

5D4_8298 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Em vẫn mong có dịp chụp đại bàng bay lượn săn mồi. Nhìn quá đã.

#975. Tropical Mockingbird

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Chụp chim mà ghiền là hao lắm nha bác.

Em lên hình đại bàng kiếm mồi.

#974 - Tư thế kiếm mồi

5D4_8298 by kevinle4230, on Flickr
    Nhìn đẹp quá. Em vẫn thích xem các loại raptors khi lượn trên bầu trời. Quanh em ngoài xa lộ vẫn thấy nó giang cánh hover đẹp lắm, nhưng hình như là hawk thì phải.

Em cũng biết nhiếp ảnh đã hao rồi mà nếu nhảy vào lãnh vực này thì.....nên tuy con tim lâu lâu nó "giật", nhưng lý trý thì bảo: "Đi chỗ khác chơi!" Trên còn mortgage, dưới có visa nên em không dám liều, chỉ đứng bên ngoài xem và lâu lâu có chim nào lọt vào vườn thì em chia sẻ với các bác cho vui :-)

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Mea culpa, mea culpa, mea maxima culpa!!

Con bồ câu đó em đoán là con Mourning Dove.

Ngóng xem thêm hình của bác.
    Bác nhớ đấm ngực nữa nhé

Em cũng google và đoán đại là mourning dove, không ngờ đúng. Vườn em ngoài chim sẻ thì có 2 loại thường có mặt là Mourning dove và con màu cam. Em không biết tên gì nhờ bác ASAV giúp.
    Chụp @ 300mm mà còn phải crop lại.

Bird on my fence by Joseph luong, on Flickr
    Được sửa bởi joseph.luong lúc 11:51 PM ngày 14-08-2019 Reason: thêm stt
    hm...

Nhìn đẹp quá. Em vẫn thích xem các loại raptors khi lượn trên bầu trời. Quanh em ngoài xa lộ vẫn thấy nó giang cánh hover đẹp lắm, nhưng hình như là hawk thì phải.

Em cũng biết nhiếp ảnh đã hao rồi mà nếu nhảy vào lãnh vực này thì.....nên tuy con tim lâu lâu nó "giật", nhưng lý trý thì bảo: "Đi chỗ khác chơi!" Trên còn mortgage, dưới có visa nên em không dám liều, chỉ đứng bên ngoài xem và lâu lâu có chim nào lọt vào vườn thì em chia sẻ với các bác cho vui :-)

Bác nhớ đấm ngực nữa nhé

Em cũng google và đoán đại là mourning dove, không ngờ đúng. Vườn em ngoài chim sẻ thì có 2 loại thường có mặt là Mourning dove và con màu cam. Em không biết tên gì nhờ bác ASAV giúp.
    Chụp @ 300mm mà còn phải crop lại.

Bird on my fence by Joseph luong, on Flickr
    Cảm ơn bác đã thích ảnh, con cam này là American Robin ạ.

Cám ơn bác kevinle cho biết tên loài chim này.
    Như vậy hôm đó em chụp được là American Robin. Ban đầu thấy 2 con bay xuống vườn, chắc là tìm kiếm sâu bọ ăn. Được một lát thì bay mất. Sau đó em lại thấy trên hàng rào có con robin này đang đậu. Thế là em vác máy tìm cách tiếp cận gần để chụp.

American robin feeding young one by Joseph luong, on Flickr

Một lát sau thì con lớn hơn (em đoán chắc là con mẹ) bay từ đâu về với con trùng và đưa cho con robin nhỏ này ăn. Ăn xong con mẹ lại bay đi tìm tiếp, còn con nhỏ vẫn đứng yên tại chỗ. 10' sau con mẹ lại bay về và thêm 1 con trùng nữa. Việc này lặp lại 3 lần nên em tha hồ ngồi canh và chụp. Em bật a7 lên Hi, chụp 8fps silent nên cũng được nhiều tấm in focus.

hm...

Cám ơn bác kevinle cho biết tên loài chim này.
    Như vậy hôm đó em chụp được là American Robin. Ban đầu thấy 2 con bay xuống vườn, chắc là tìm kiếm sâu bọ ăn. Được một lát thì bay mất. Sau đó em lại thấy trên hàng rào có con robin này đang đậu. Thế là em vác máy tìm cách tiếp cận gần để chụp.

Một lát sau thì con lớn hơn (em đoán chắc là con mẹ) bay từ đâu về với con trùng và đưa cho con robin nhỏ này ăn. Ăn xong con mẹ lại bay đi tìm tiếp, còn con nhỏ vẫn đứng yên tại chỗ. 10' sau con mẹ lại bay về và thêm 1 con trùng nữa. Việc này lặp lại 3 lần nên em tha hồ ngồi canh và chụp. Em bật a7 lên Hi, chụp 8fps silent nên cũng được nhiều tấm in focus.

Đã quá rồi bác, em kiếm hoài mà chưa có tấm nào chim mẹ (American Robin) đút mồi cho con như vậy cả.

Loạt ảnh American Robin cho con ăn của bác joseph.luong hay quá.

Quê em có nhiều chim này. Loại này làm tổ bằng bùn trộn cỏ (nhà "vách đất") và thường bắt giun để ăn. Khoảng tháng 4-5 thì em hay thấy chúng dẫn cả đàn con đi ăn, cứ tà tà moi đất kiếm giun. Nhưng em chưa chụp được cảnh đút cho con ăn như của bác.

Ảnh này chụp khá lâu rồi.

#983. American Robin

Trang 59 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 949575859606169 ... Cuối cùngCuối cùng