Trang 51 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 501 đến 510 / 932

Chủ đề: Chim Cò

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Con chim này có quốc tịch Pháp phải không bác ASAV? 😀
    Haha. Bác và em tư tưởng nhỏ lại đụng nhau!! Khi em phóng đại tấm ảnh này thì ý tưởng đầu tiên của em: Con chim này làm gì mà mang cờ Tam Tài bên tai thế?

Em có nghe nói đến loại chim California Quail, nhưng em ở ngay giữa vùng đồng quê của Calif mà chưa chụp được ảnh nào. Mấy năm trước em có thấy chúng một lần, nhưng hồi đó còn xài lens Tamron nên focus không kịp trước khi chúng lũi vào buị rậm.

Hôm qua em là lần thứ hai em thấty loại chim này. Một đàn khoảng 15 con đi ăn chung với nhau, thấy người là chúng vừa chạy vừa bay vào bụi rậm.

#856. California Quail, trống

#857. California Quail, mái

Được sửa bởi ASAV lúc 08:26 AM ngày 20-03-2019

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Bác Tinli: Em cũng phải bắn rafale mới hy vọng có hình rõ nét bác ạ.
    Nam Cát Tiên ở vùng nào vậy bác?

#855. Roadrunner

Bác Văn Khoa thật tinh mắt, con chim này có mang tai 3 màu đẹp quá. Mà sao lâu nay bác đi đâu mà không thấy bác luôn?
    ASAV: Nam Cát Tiên là khu bảo tồn thiên niên nằm thuộc Đồng Nai Lâm Đồng

Cám ơn bác Tinli cho biết thông tin. Xách đồ nghể đi chụp chim ở Nam Cát Tiên có "an toàn" không bác?

Vì một con én không làm nên nổi mùa xuân, nên cần ... hai con.

#859. Chim én

#860.

#861.

@tinli: em vẫn quanh quẩn đâu đây thôi nhưng vì cái bar của bác ASAV cao quá, em nhảy qua mấy lần mà không vượt nổi. Hôm nay bác nhắc làm em nhảy mũi nên vô thử thời vận treo ảnh chim cò lần nữa. Chim bày tỏ tình cảm trên mức bình thường mà bác ấy còn chụp đẹp thì em chào thua.

DSC_7690 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_7648 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_7585 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_7704 by Dat's Photos, on Flickr

DSC_7763 by Dat's Photos, on Flickr

Quote Được gửi bởi tinli View Post
    Bác Văn Khoa thật tinh mắt, con chim này có mang tai 3 màu đẹp quá. Mà sao lâu nay bác đi đâu mà không thấy bác luôn?
    Bác Văn Khoa thì ngao du sơn thủy suốt thôi. Bác ghé vào Mục Ảnh phượt/Du lịch thì tha hồ đi chơi chung với bác Văn Khoa.

Cám ơn bác Văn Khoa treo ảnh. Con Osprey ăn cá rất ấn tượng. Mình ít khi được ăn cá còn tươi như chim.
    Em rất muốn chụp được con Allen's Hummingbird như bác, nhưng không có cơ hôi.

Thứ Hai vừa rồi em vừa đến công viên thì thấy anh chị én này nhảy nhót. Em xuống xe đứng chờ. Trong khoảng 1 tiếng em đứng đó, thì hai anh chị này làm như thế phải 4-5 lần. Em còn vài series khác nữa.

Em chỉ còn thốt lên "Ôi, thời oanh liệt nay còn đâu!"

Kể từ khi được xem bộ ảnh chụp chim tại Ecuador của bác ASAV mắt em bị "chóa" lun. Tay chân "bủn rủn" luôn nên chả thiết chụp chim chóc gì nữa. Cám ơn bác chủ đã cho em mở rộng tầm mắt cũng như biết thêm nhiều về miền đất xa xôi có nhiều loại chim tuyệt đẹp.
    Hôm nay để "chống mốc" cho khẩu "súng lục" và kiếm tấm ảnh vào đây cám ơn bác ASAV, em ra vườn nã vài viên vào con chim mà sáng nào cũng la ỏm tỏi.

#867 Northern Mockingbird (chắc vậy) D3300 kit 55-200mm f/5.6 1/2000s ISO 400

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    ...Thứ Hai vừa rồi em vừa đến công viên thì thấy anh chị én này nhảy nhót. Em xuống xe đứng chờ. Trong khoảng 1 tiếng em đứng đó, thì hai anh chị này làm như thế phải 4-5 lần. Em còn vài series khác nữa.

Em chỉ còn thốt lên "Ôi, thời oanh liệt nay còn đâu!"
    😭 Bác làm em bể bụng và suýt té ghế! 😭 Kiếp sau em xin làm chim én!

Cám ơn các bác ghé thăm và ủng hộ. Hy vọng bác Văn Khoa vẫn còn ngồi ghế.
    Bác ThongXanh: Con đó đúng là Northern Mockingbird, vùng em ở cũng rất nhiều. Em sẽ treo vài tấm của nó nay mai.

Hôm nay em ra ruộng và gặp em Great Egret này. Đây là tấm ảnh có khoảng khắc mà em cố gắng chụp lâu nay.

#868. Great Egret

Trang 51 / 94 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361 ... Cuối cùngCuối cùng