Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: Google - Facebook rút khỏi VN như thế nào ?

Google - Facebook rút khỏi VN như thế nào ?

Hôm giờ em nghe mọi người bàn tán về chuyện Facebook rút khỏi VN , nhưng thật tình là em không hiểu lắm . Bởi vì theo suy nghĩ của em , cứ còn internet thì mình cứ truy cập vô Google và Facebook thôi phải không các bác . Vậy rút hay không rút là như thế nào , em ko hiểu lắm ?

Ko biết Bác hỏi thật hay thích đùa?

..Sẻ có 1 tương lai gần..điều đó có thể sẻ đến nha..
    Khi bác từ VN gỏ www.google.com hay www.facebook.com thì sẻ ra cái screen trắng toát với vài dòng:

Server not found

Firefox can’t find the server at www.google.com.

• Check the address for typing errors such as ww.example.com instead of www.example.com
    • If you are unable to load any pages, check your computer’s network connection.
    • If your computer or network is protected by a firewall or proxy, make sure that Firefox is permitted to access the Web.
    Dỉ nhiên là sẻ ko có gmail, map, photo, google+..vv..

Modem ko hư nha, mạng vẩn tốt, nhưng những trang đó mở ko lên! Pó tay!

Hehe..www.facebook.com dỉ nhiên củng tèo..

Có cảm thấy trống vắng thiếu thốn gì ko nhể?

Tỉ tỉ người trên hành tinh Trái đất này vẩn chát chít, gu gồ bình thường..ko chuyện gì cả..
    Chỉ có bác.. công dân từ xứ Thiên đàng .. nhưng ngoài quỉ đạo ko tham gia được.. Soory! hehe..

Đừng buồn bạn nhé..You are not alone !
    Có trên 1 tỷ dân Tàu khựa củng ko làm được việc này..

TODO? Làm gì?
    Học tiếng Tàu đi..sẻ có nhưng trang Tàu khựa của ông bạn 4 tốt! thay thế cho google facebook..

Bác sẻ phải học làm quen với sina.com, weibo.com, alibaba và cây đèn thần.com or .cn.. chin-chon-chen.cn!

Hehe..Đừng hỏi mấy trang này làm gì nha? Mình mù ko rành..

Mình chỉ như bao người khác chỉ biết google.com facebook.com thôi!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Cảm ơn bác đã trả lời rất rõ ràng , vì em thật sự mơ hồ lắm . Em nhớ cách đây 20 năm , lúc đó ở VN chưa có yahoo gì hết , nhưng mọi người vẫn tạo được địa chỉ yahoo mail , rồi nó bắt khai post code , ko có thì cứ ghi đại bên Úc , bên Mỹ gì đó . Rồi có nhiều trang bị chặn thì mình download mấy cái vượt tường lửa gì đó mà bác Phan Hung .

1. Sorry em hỏi mấy bữa anh đã có định trả lời cho em hiểu mà đến hôm nay anh mới post được, anh nói đơn giản và xuất phát từ vị trí của người lãnh đạo cho em xem để em hiểu rõ nguồn gốc của việc này nhe, mong là em đã chưa biết trước đó.

2. Nếu em theo dõi bài anh viết từ lâu anh đã có nói việc phát triển mạng xã hội và hầu như mọi người hiện tại ở VN đều dùng đến là một sự may mắn cho họ khi họ có thể nói lên tiếng nói của họ mà không cần phải cầu xin chầu chực báo chí chính thống. Một thông tin họ viết ra nó sẽ truyền đi rất mau chóng và diện rộng.

3. Khi em nhìn vào quan điểm lãnh đạo của đảng, đặc điểm cơ bản nhất của đường lối lãnh đạo của ta là không cho tự do ý kiến trái chiều, không để cho bọn phản động nó lợi dụng quyền tự do dân chủ để làm loạn, gây xáo trộn thể chế đang có mà cuối cùng sẽ là sự diệt vong của đảng như Đông Âu.

4. Trong khi đó, nhờ vào sự phát triển của mạng xh, bọn phản động nó liên tục gửi thông tin đa chiều từ ngoài vào chống phá đảng mỗi ngày, thông tin đa chiều nó viết có nhiều cái mà đảng mình không muốn nói ra nó lại mang ra hết và làm cho lòng tin của dân vào đảng mất đi. Hiện tại có thể OK nhưng nếu không nói hoặc không làm gì cả, nước chảy đá mòn, sẽ có ngày nào đó sự tuyên truyền đấu tranh bất bạo động này sẽ tạo ra diễn biến hòa bình. TBT mình ngay mới vừa phát biểu trước quân đội cảnh báo chuyện này, như em biết.

5. Vì vậy, quốc hội mới đưa ra dự luật cho tranh luận trong đó bắt buộc mấy máy chủ của mạng xã hội (nhất là fb và youtube) phải đặt máy trong VN cho người Việt. Nếu không sẽ là vi phạm luật VN và việc trừng phạt vi phạm này ra sao luật không nói nhưng sẽ không hay nếu ai làm ăn ở VN mà bị xem vi phạm luật pháp.

6. Vì lý do sự nguy hiểm của thông tin nói trên, các đồng chí lãnh đạo nghĩ rằng cần phải tách nhân dân ra khỏi mực đen thông tin bậy bạ. Có nhiều cách mà hiện tại chưa rõ sẽ làm sao, có thể sẽ dùng mạng xã hội trung quốc đưa vào hoặc VN tự tạo ra mạng xã hội cho dân dùng trong VN thôi, hoàn toàn tách với bên ngoài (do bên ngoài chẳng ai dùng). Qua đó, tắt hẳn google và facebook trong VN.

7. Sự thiệt hại thì rõ ràng sẽ có, nhưng nó là cần thiết cho sự bền vững và ổn định của thể chế chính trị nên hy sinh của nhân dân kể cả quan chức cũng không dùng được là rất tiếc, nhưng khó tránh khỏi em. Khi mình ổn định rồi thì sẽ cố gắng xây dựng thành công cnxh tiến lên cncs đất nước mình sẽ giàu mạnh chứ mình xây dựng cnxh gần xong gần thành công rồi mà để cho bọn phản động nó lợi dụng fb/google tàn phá thì không hay.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Sai lòng tin mất đi không phải lòng tin do bọn việt tân, lòng tin vào đảng mất đi do tham nhũng. Do chính đảng cầm quyền đang phá chính đảng. Do nhóm lợi ích đang tàn phá cái đất nước này. Đừng đổ thừa cho việt tân hay bất kì ai... nói như ông Thiệu nói đừng nghe... hãy nhìn ...

Cám ơn anh Nikonian. Lời giải thích lúc nào cũng từng điểm rõ ràng dễ hiểu.

Và sẵn chuyện này cũng xin cám ơn ban quản trị vnphoto.net, máy chủ của site chắc là phải nằm trong nước mình?

Bọn "phản động" mà làm lố quá thì cũng sẽ ảnh hưởng đến site, nhưng dù sao cũng nhận ra được sự dễ dãi thông thoáng hơn xưa rất nhiều, chiều hướng tự do rất là đáng ghi nhận.

https://www.whois.com/whois/vnphoto.net
    ns.liquidweb.com

Chưa chắc nằm tại VN đâu.

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    https://www.whois.com/whois/vnphoto.net
    ns.liquidweb.com

Chưa chắc nằm tại VN đâu.
    Cám ơn LN2017. Cái này hiện ra nơi đăng ký tên miền thôi mà, có phải không?

Còn máy chủ là cái server "vật lý", đặt ở đâu mà tới ngắt dây điện ra là tắt luôn thì phải. Tui không rành nên chỉ đoán lờ mờ thôi. Đại khái giống như dù google hoặc youtube mà đặt máy chủ ở VN hay ở nơi đâu khắp các quốc gia, thì tên miền lúc "whois" vẫn hiện ra ở chỗ khác được vv...

Em có thắc mắc là nếu cấm Google thì lúc đó điện thoại Android sẽ sử dụng thế nào nhỉ? Và để giải quyết thì các dòng điện thoại tích hợp sẵn app Facebook và Google bán ra có hợp pháp không?

Quote Được gửi bởi truth View Post
    Cám ơn LN2017. Cái này hiện ra nơi đăng ký tên miền thôi mà, có phải không?

Còn máy chủ là cái server "vật lý", đặt ở đâu mà tới ngắt dây điện ra là tắt luôn thì phải. Tui không rành nên chỉ đoán lờ mờ thôi. Đại khái giống như dù google hoặc youtube mà đặt máy chủ ở VN hay ở nơi đâu khắp các quốc gia, thì tên miền lúc "whois" vẫn hiện ra ở chỗ khác được vv...
    Tham khảo thêm:
    https://www.iplocation.net/

vd: vnphoto.net ko host ở VN mà là:

Domain Name Country Region City
    vnphoto.net United States Michigan Lansing
    Di nhiên ko có gì là bảo đảm hết!
    admin đâu rồi hén? confirm cái xem có đúng ko nè?
    Được sửa bởi phanhung lúc 03:14 AM ngày 23-11-2017
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng