Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Xin tư vấn về máy x100t

Question Xin tư vấn về máy x100t

Chẳng là em mới chuyển từ combo xt10 sang máy x100t cho gọn nhẹ,phù hợp ảnh đường phố du lịch. Có một điều em rất khó chịu là con x100t này nếu em chụp chế độ ưu tiên khẩu độ thì nó auto chỉnh tốc chụp rất thấp khoảng 1/20 , 1/30 khiến ảnh bị nhòe mặc dù điệu kiện sáng rất tốt . Em cũng chỉnh trong phần iso mặc định auto và tốc chụp thấp nhất là 1/80 nhưng nó cũng không bao giờ theo ý mình mà toàn tốc 1/20,1/25 ( điều mà máy xt10 trước không bao giờ bị ) . các bác cho em hỏi có ai bị trường hợp tương tự không hay máy em nó bị lỗi ạ .

Up phụ, em cũng sắp lấy X100T
    Nikon

Máy bạn hoạt động bình thường, không vấn đề gì cả và nó cũng xảy ra với tất cả các máy khác của Fuji kể cả máy thay lens. Lý do là mặc dù bạn đã đặt Min tốc là 1/80s nhưng phần Max iso chưa đủ cao, môi trường thiếu sáng khi máy đo sáng thì máy sẽ tự động hạ thông số tốc vì 2 thông số kia đã fix (khẩu và Max ISO). Bạn xem lại đã đặt max ISO đủ cao chưa nhé. Mình đã xài qua X-E1, X-T1, X100s, X100T nên mình không chém gió đâu. Thân
    Quote Được gửi bởi linh.ld249 View Post
    Chẳng là em mới chuyển từ combo xt10 sang máy x100t cho gọn nhẹ,phù hợp ảnh đường phố du lịch. Có một điều em rất khó chịu là con x100t này nếu em chụp chế độ ưu tiên khẩu độ thì nó auto chỉnh tốc chụp rất thấp khoảng 1/20 , 1/30 khiến ảnh bị nhòe mặc dù điệu kiện sáng rất tốt . Em cũng chỉnh trong phần iso mặc định auto và tốc chụp thấp nhất là 1/80 nhưng nó cũng không bao giờ theo ý mình mà toàn tốc 1/20,1/25 ( điều mà máy xt10 trước không bao giờ bị ) . các bác cho em hỏi có ai bị trường hợp tương tự không hay máy em nó bị lỗi ạ .