Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Khác biệt giữa fuji x pro 2 và xt2

Khác biệt giữa fuji x pro 2 và xt2

Các bác xài fuji làm ơn cho hỏi , hai dòng máy xpro 2 và xt2 có gì khác biệt ,và dành cho đối tượng người mua nào?

Up và hóng. Hình như giá X-pro2 cao hơn X-T2 chút.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

Cả 2 giá bằng nhau us 1490.00, chắc mình hỏi ngu qúa nên không ai quan tâm ,ý mình là nên mua cái nào thì xài ngon hơn.

Chắc 2 máy dành cho người thích kiểu body khác nhau. Em ko coi specs của 2 máy nên ko dám chắc, tuy nhiên đoán là Xpro ko thuận tiện cho ống kính tele, ko phù hợp chụp chim cò...Có thể là chụp phong cảnh, đời sống, phố phường thì nó hợp. Kiểu body nhỏ gọn hơn, phù hợp prime lens
    Còn X-T thì bao gồm tất cả. Nhanh hơn, to hơn, gắn tele tốt hơn.

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Chắc 2 máy dành cho người thích kiểu body khác nhau. Em ko coi specs của 2 máy nên ko dám chắc, tuy nhiên đoán là Xpro ko thuận tiện cho ống kính tele, ko phù hợp chụp chim cò...Có thể là chụp phong cảnh, đời sống, phố phường thì nó hợp. Kiểu body nhỏ gọn hơn, phù hợp prime lens
    Em thấy X-pro2 to hơn X-T2 đấy, bác cứ google tra "X-T2 vs X-Pro2" là ra các hình ảnh so sánh thôi. X-T2 chơi lens to vẫn lợi hơn vì chỗ cầm tay to chắc hơn.
    "You say goodbye, and I say hello. Hello, hello"

có bác nào mua hàng ở đây chưa , có đáng tin kgo6ng các bác?

http://www.jetcameras.com/Fujifilm_X...hoCZJYQAvD_BwE

cái web này bán máy grey market,
    Với giá trên $1000, em nghĩ bác nên mua máy tại các cửa hàng uy tín như B&H, Adorama vì họ bán US version, có 1 năm bảo hành,
    Jet.com thì có very bad review, bác order xong vài ngày họ báo không có hàng trong stock, em mua 1 drone giá thường $169.00, nhưng họ nói new account thì $99.00 em ham quá mua xong bận rộn quên 3 ngày không thấy email confirm quay lại email cho họ, họ nói không có trong stock muốn thì chờ khi có hàng sẻ báo, mình nói cancel họ dụ mình mua với giá discount 10% off, sau mình không mua họ lại chuyển mình qua manager mất thêm 15 phút mới đòi được tiền, chờ 4 ngày mới thấy tiền về thẻ mình
    Bác chờ xem em thấy Fuji mấy hôm nay đang rục rịch giảm giá đó,
    Hay bác vào B&H hàng second hand

Quote Được gửi bởi Accord 2000 View Post
    Hi bác Accord 2000
    bác khỏe?
    đúng như bác nói hai máy hơi khác nhau chút

Cảm ơn bác dienson đã cho thông tin về jet.com .

em thấy X-E3 có nhiều thay đổi mới lắm bác, em coi hình qua nhiều người chụp thấy lổi da wax đã hết ( không biêt có bị làm photoshop không), màu lên đẹp, nhất là không thấy màu orange trên tone skin người châu á
    Em thấy có 14 fps electric, 8 fps machenical shutter, 24.3MP APS-C X-Trans CMOS III sensor and X-Processor Pro image processor, 91 điểm AF system, em thấy ngon lành quá có touchscreen, bác xem xét em này thử coi có thích không, cái này gắn gắn lens 23mm, F1.4 thì thôi ngon lành, hay 23mm, F2 thì chắc bỏ túi đi du lịch gọn gàng, em thấy bác Anduongpham có chụp nhir62u hình về máy này

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng