Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 49 / 49

Chủ đề: Chọn 6D2 hay 5D3

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    đã cố ý add hình để đẩy có cái thread này chìm xuống bác lai đẩy lên :-))

Em cũng nghĩ vụ này bác work out được :-))

Trên fb thấy bác vẫn đang sài 6mki song song với sony mà

Năm nay eos R mới ra... có gì bác nghiên cứu thử Phiên bản eos R Pro nghe nói sẽ ra năm tới ...
    Đào mộ lên cho các giới chuyên gia phân tích bác à. Con R mình chưa dám thử...vì những cái đang có đảm nhiệm công việc quá tốt. Chỉ có thèm R vì nó mới mẻ, cũng muốn thử cho biết mà ngại $$$. Hehe.
    TO| một body và hai lon sữa bò |TO

Quote Được gửi bởi totophotovn View Post
    Đào mộ lên cho các giới chuyên gia phân tích bác à. Con R mình chưa dám thử...vì những cái đang có đảm nhiệm công việc quá tốt. Chỉ có thèm R vì nó mới mẻ, cũng muốn thử cho biết mà ngại $$$. Hehe.
    Bác duytom thì đã phân tích trên youtube... chỉ còn "chuyên gia" trên đây thẩm định thêm...

bác có chụp cái nào trên 1/8k ko? sài 2 cards cùng 1 lúc?... bác chụp hss trên bao nhiêu...

Con này em thấy ko mắc... giá này mà có đồ mới thì cứ mua... chỉ còn vụ len thôi...

Em ko bàn nữa... hết ý rồi >_>
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 02:17 PM ngày 20-11-2018

Quote Được gửi bởi totophotovn View Post
    High bác petertruong83 & ILO tư vấn giúp mình nên mua 6d hay 5d3 ạ ?
    Em nghĩ lên chọn 5D Mark 3 á . Độ bền hay chất lượng đều tốt
    Mà giá cả thì 2 cây này chênh nhau hơi nhiều ))
    Chữ ký không quảng cáo

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    6D2 DR là 11.9 Evs, 5D3 là 11.7Evs, như thế nghĩa là 6D2 có DR dù gây thất vọng vẫn hơn DR của 5D3 bác ạ.

5D3 hơn ở cái số điểm AF trong viewfinder và độ chính xác. Joystick phía sau cũng hợp lý hơn hẳn cái bánh xe của dòng 6D. 2 thẻ nhớ. Chất lượng video cao hơn. Kháng thời tiết tốt hơn, nặng hơn.

6D2 nhẹ hơn, công nghệ mới hơn, wifi, wireless tether, remote từ mobile thao tác dễ và nhanh. Chất lượng ảnh ít nhất là bằng 5D3. Với người dùng thông thường chụp đủ các thể loại thì nếu biết dùng 6D2 sẽ thấy nó tiện lợi và nhanh hơn hẳn 5D3. AF bằng LCD nếu dùng quen còn chính xác hơn cả AF qua viewfinder và focus vào đâu cũng được, tiện lợi cho việc compose.

Mình đang dùng song song 5D4 và 6D2, vẫn chủ yếu cầm 6D2 đi chụp dạo. Thi thoảng về xem lại ước chất ảnh được như 5D4 nhưng về cơ bản là hài lòng với các chức năng và cảm giác của cái máy. Cuối năm nay khéo sẽ có deal hàng mới giá tầm 950$ nữa thì đây sẽ là cái máy đáng mua cho các bà con thích Canon.
    có rồi nè $940 thôi có cả grip & 1 mớ nữa mua đi hehe

https://www.bhphotovideo.com/c/produ...d_mark_ii.html
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    có rồi nè $940 thôi có cả grip & 1 mớ nữa mua đi hehe

https://www.bhphotovideo.com/c/produ...d_mark_ii.html
    E dự đoán ko sai bác nhỉ. Sau khi đẩy Printer với Grip đi thì body chỉ còn khoảng dưới 700 usd. 6D2 đúng là body mất giá nhanh nhất lịch sử của Canon. Mà cũng chỉ có cách giảm giá mới cứu được cái DR cùi và vài specs của nợ của em nó )

Giá này thì lại khá thơm so với những gì em nó đem lại. Marketing team của Canon cuối cùng cũng phải nghe lời các "pro" mà giảm giá
    "Pro" equals "someone pays him to take photos". "Pro" doesn't necessarily equal "talented" or "knowledgeable".
    http://www.flickr.com/photos/pumbaa/

Cá nhân em không phải là dân chuyên nghiệp, em vẫn thích 6D2 vì cái mà hình cảm ứng, quay phim và wifi của nó
    Canon EOS 6D II VS EOS R

em nghe mọi người nói máy chụp hình hạn chế quay phim phải ko :D

Quote Được gửi bởi Pumbaa View Post
    E dự đoán ko sai bác nhỉ. Sau khi đẩy Printer với Grip đi thì body chỉ còn khoảng dưới 700 usd. 6D2 đúng là body mất giá nhanh nhất lịch sử của Canon. Mà cũng chỉ có cách giảm giá mới cứu được cái DR cùi và vài specs của nợ của em nó )

Giá này thì lại khá thơm so với những gì em nó đem lại. Marketing team của Canon cuối cùng cũng phải nghe lời các "pro" mà giảm giá
    Mua ở đâu 6d2 700usd vậy các pro ? Phí ship về VN nữa tầm nhiu vậy ? Thanks !

Tôi xin lỗi gửi nhầm trả lời bài viét khác không xoa bài được phải sửa nội dung này admin thông cảm
    Được sửa bởi ddhung lúc 04:39 PM ngày 04-05-2019

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345