Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Hình trên display máy ảnh sáng hơn hình hiển thị trên máy tính

Hình trên display máy ảnh sáng hơn hình hiển thị trên máy tính

Em không hiểu sao mà cái hình hiển thị trên màn hình máy ảnh nó sáng hơn hẳn trên máy tính các bác ạ,trên máy tính thì tối thui, em vọc gần 1h đồng hồ tất cả các thiết lập mà sao nó không hiển thị cho nó giống trên máy tính ạ. Các bác cứu em với mai em đi chụp rồi :(( Em dùng D90 ạ. Em kiếm trên goolge luôn rồi mà không có em mới mạn phép vào đây lập topic ạ :( Giúp em với

Quote Được gửi bởi thangnguyen97 View Post
    Em không hiểu sao mà cái hình hiển thị trên màn hình máy ảnh nó sáng hơn hẳn trên máy tính các bác ạ,trên máy tính thì tối thui, em vọc gần 1h đồng hồ tất cả các thiết lập mà sao nó không hiển thị cho nó giống trên máy tính ạ. Các bác cứu em với mai em đi chụp rồi :(( Em dùng D90 ạ. Em kiếm trên goolge luôn rồi mà không có em mới mạn phép vào đây lập topic ạ :( Giúp em với
    Màn Hình máy ảnh không như màn máy tính nên hiển thị ảnh ko giống, cả về độ sáng và màu sắc. màn máy ảnh nhỏ, độ phân giải cao nên ảnh thường nịnh mắt hơn
    bạn muốn ảnh trên máy tính chuẩn phải đi cân chỉnh lại màn máy tính
    còn nếu ko kĩ quá, để khắc phục hiện tượng bạn nói và để xem hình sáng tối cho dễ bạn vào menu D 90 tìm chỗ giảm độ sáng xuống nhé
    xem Sáng tối bằng Hitogram chuẩn hơn

em giảm hết mức mà nó vẫn sáng hơn ảnh trên màn hình máy tính anh ạ. ???? hichic
    không biết máy anh có bị vậy ko, nếu bị vậy 1 là do ở trên máy tính chỉnh sáng quá phải ko ạ.

em giảm hết mức mà nó vẫn sáng hơn ảnh trên màn hình máy tính anh ạ. ???? hichic
    không biết máy anh có bị vậy ko, nếu bị vậy 1 là do ở trên máy tính chỉnh sáng quá phải ko ạ.
    trước đây mình có chụp vs D 90 hơn năm thì ko bị vậy, nói chung độ sáng gần sát vs màn máy tính nhưng ảnh nịnh mắt hơn, hiện nay D300 ko đắt hơn D 90 mấy, chơi D300 hay hơn đó bạn

focus nhanh hơn ko anh, em xài con này focus cứ sai sai thế nào ấy, chụp ảnh thẻ mà đưa điểm nét vô mắt mà nó lấy nét cái background là quế tèo rồi, chụp dịch vụ thì ăn mài chắc còn chụp chân dung chơi chơi thì vô tư =))

focus nhanh hơn ko anh, em xài con này focus cứ sai sai thế nào ấy, chụp ảnh thẻ mà đưa điểm nét vô mắt mà nó lấy nét cái background là quế tèo rồi, chụp dịch vụ thì ăn mài chắc còn chụp chân dung chơi chơi thì vô tư =))
    Focus hơn d90 nhìu, nhất là chụp khẩu lớn, màu đẹp hơn. Xưa nó đắt hơn 90 nhiều nhưng bh nhu cầu thích máy quay phim và nhẹ nên giá d300 rất mềm ,e làm nghề thì càng lên đổi d 90 lên d300, a đã dùng 2 con này vs d5200, cá nhân kết d300 hơn hẳn

quá ngon a ơi chắc em tiễn con này quá, quá nãn )