Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Cần các bác giúp về chụp len 24-70 + D810

Quote Được gửi bởi sw33tie View Post
    Hì, đừng nói bác ko hậu kỳ nhé. Nói chung lens zoom thì ko thể tránh bị distort ở tiêu cự wide, chỉ có ống prime cao cấp mới ko bị. Sửa bằng lightroom thì chỉ cần tick vào profile correction trong tab lens calibration là nó tự fix cả vignett và distort luôn, khá đơn giản. Bác nhớ kiểm tra xem đã nhận đúng profile lens chưa là ok.

Nếu thực sự bác ko hậu kỳ, chụp jpeg thì vẫn có thể fix ở trong setting của máy luôn. Chi tiết bác tìm trong sách manual mục Auto distortion control nhé, set một lần xong chụp jpeg máy tự fix distortion luôn, đơn giản như ăn kẹo. Mỗi tội là chỉ fix chuẩn cho lens của Nik ạ, lens 3rd thì phải hậu kỳ mới chính xác được. Lens mới quá chắc cũng hên xui nữa.
    Bác cho em hỏi ở D750 nó ở chỗ nào ấy nhỉ? Em tìm mà chưa ra, em cũng chụp mà ko biết chỉnh sửa gì cả, chụp gì ra dùng đó luôn. Hihi
    D750 24-120N 85 1.8G

Bác xài D810 + 24-70 mà còn hỏi cái này. Chắc troll anh em :D

Quote Được gửi bởi Ngao Tuyet View Post
    Bác cho em hỏi ở D750 nó ở chỗ nào ấy nhỉ? Em tìm mà chưa ra, em cũng chụp mà ko biết chỉnh sửa gì cả, chụp gì ra dùng đó luôn. Hihi
    Bấm menu rồi vào shooting menu ấy bác, sẽ thấy mục Auto distortion control.
    D610 | 24-120 f/4g | 85 f/1.8g

Quote Được gửi bởi Ngao Tuyet View Post
    Bác kiếm cái manual của máy mà đọc thôi, nó cũng ở đâu đó trong menu ấy mà, trong mục shooting options gì đó

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12