Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Nhờ các bác tư vấn về flash trigger

Nhờ các bác tư vấn về flash trigger

Hiện tại em bắt đầu tìm hiểu về đánh flash trong chụp phòng, cũng có nghiên cứu qua tài liệu trên mạng là cần 2 đèn đặt chéo 45 độ so với mẫu + hướng vuông góc với nhau , ngoài ra chưa kể đèn để đánh ven từ trên xuống từ phía sau. Em đang không biết nên mua loại trigger gì để phù hợp từ 2-3 đèn flash . Hiện tại em đang dùng D810 , flash có 2 con TT685n + thêm 1 con Led YN 600 Pro để hỗ trợ ven phía sau .

Em có có tham khảo trên mạng thì thấy có 2 con giá rẻ là YONGNUO RF-602N WIRELESS và YONGNUO RF-603N II WIRELESS cho nikon , không rõ 2 con này dùng có ổn không , mong các bác cho em ít thông tin và ý kiến để em mau lớn. thanks các bác

Em khg rành chụp studio nên em xin có ý kiến sau để bác tham khảo thêm:
    1. 2 model Yongnou bác đề ra thì chỉ sử dụng flash Manual, khg hỗ trợ TTL. Và nếu muốn chuyển công suất flash thì bác phải đi đến flash để thay đổi. Và cũng khg hỗ trợ HSS nên màn trập tối đa hình như chỉ 1/125s thì phải.
    2a. Bác đã có 2 con Godox tt685 thì sao khg sử dụng hệ thống Godox luôn. Giờ bác chỉ cần mua thêm con trigger X1T-n gắn lên d810 là bác có thể đánh flash khg dây với tt685n rồi. Vừa có TTL, vừa có HSS và còn có thể thay đổi công suất flash ngay trên con X1T-n. Sau này nếu muốn bác có thể nâng cấp lên godox ad200 hay hơn nữa vẫn ok.
    2b. Godox có thêm ưu điểm là sau này nếu bác muốn dùng thêm canon, sony hay fuji thì bác chỉ cần mua thêm con trigger cho hiệu đó thôi là vẫn có thể đánh wireless với tt685-n của bác hiện nay.

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Em khg rành chụp studio nên em xin có ý kiến sau để bác tham khảo thêm:
    1. 2 model Yongnou bác đề ra thì chỉ sử dụng flash Manual, khg hỗ trợ TTL. Và nếu muốn chuyển công suất flash thì bác phải đi đến flash để thay đổi. Và cũng khg hỗ trợ HSS nên màn trập tối đa hình như chỉ 1/125s thì phải.
    2a. Bác đã có 2 con Godox tt685 thì sao khg sử dụng hệ thống Godox luôn. Giờ bác chỉ cần mua thêm con trigger X1T-n gắn lên d810 là bác có thể đánh flash khg dây với tt685n rồi. Vừa có TTL, vừa có HSS và còn có thể thay đổi công suất flash ngay trên con X1T-n. Sau này nếu muốn bác có thể nâng cấp lên godox ad200 hay hơn nữa vẫn ok.
    2b. Godox có thêm ưu điểm là sau này nếu bác muốn dùng thêm canon, sony hay fuji thì bác chỉ cần mua thêm con trigger cho hiệu đó thôi là vẫn có thể đánh wireless với tt685-n của bác hiện nay.
    Có con nào Gobox rẻ hơn không bác, con bác nói khá nhiều tính năng e cũng kết, nếu k còn con nào rẻ hơn mà tiện dụng thì chắc em lấy con bác tư vấn vậy

Quote Được gửi bởi TranHoangLinh View Post
    Có con nào Gobox rẻ hơn không bác, con bác nói khá nhiều tính năng e cũng kết, nếu k còn con nào rẻ hơn mà tiện dụng thì chắc em lấy con bác tư vấn vậy
    Theo em biết, godox chỉ có con trigger x1t này thôi :-) Em đang xài nó cho Sony. Thấy đáng $!
    Em cũng có video giới thiệu & hướng dẫn sử dụng godox trong mục "Chia sẻ kỹ thuật chụp ảnh và kiến thức về nhiếp ảnh" nếu bác muốn xem sử dụng như thế nào.
    hm...

E thấy godox cũng khá hay, chỉ cần 1 cái transmitter là ok với cả dàn flash của godox, đỡ tốn thêm $ mua receiver )

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Theo em biết, godox chỉ có con trigger x1t này thôi :-) Em đang xài nó cho Sony. Thấy đáng $!
    Em cũng có video giới thiệu & hướng dẫn sử dụng godox trong mục "Chia sẻ kỹ thuật chụp ảnh và kiến thức về nhiếp ảnh" nếu bác muốn xem sử dụng như thế nào.
    Thank bác, dể em tìm clip hướng dẫn của bác xem :D

nếu dùng cho flash Nikon 700 thì có cần mua thêm cục receiver không các bạn ???
    Có công mài sắt có ngày nên...xà beng!!!

Không biết các bác sử dụng triger x1t của godox nó bền và tốt như thê nào chứ nói thật, tôi đã sử dụng qua con này cho phiên bản nikon và mua ở máy ảnh 24h, tôi sẽ tẩy chay nó và khuyên các bác đừng bao giờ mua nó để xài