Trang 10 / 68 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 680

Chủ đề: Những chuyến đi chơi ngắn - day trip

Đường mòn từ từ xuống thấp dần ngang với mặt con sông. Muà này nước thấp và nhờ mặt trời thấp (dù răng còn sớm) nên có những chỗ nhìn rất đẹp.

Vào thu rồi nên cây cối vàng hoe (dĩ nhiên là trừ mấy cây họ thông)

Nghe nói rằng có một số cây lá vàng được đem từ nơi khác đến trồng tại vùng này.

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Đó là vài hình ảnh cưỡi ngựa xem hoa về Sheikh Zayed Grand Mosque.

Cám ơn các bác đã ghé xem.
    Cám ơn bác ASAV đã cho một day trip về Mosque nổi tiếng này. Lộng lẫy xa hoa quá. Em xem hình quá đẹp và nhất là các chi tiết trong các bức ảnh của bác cảm giác như đang ở nơi đó mà xem :-)

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post

Em hết ảnh đăng và mạn phép mượn đất của bác JL để trở về dĩ vãng trong giây lát và kể chuyện mà em nghĩ chỉ có bác Nguyễn Lang biết. Không biết bác ấy còn vào Vnphoto.net nữa không...
    Bác Văn Khoa cứ việc thoải mái kể hết các chuyện ngày xưa của bác. Em đọc thấy hay và rất interesting.

@Bác LN2017 post các hình này làm em thấy rất giống Canada. Cây cỏ vẫn còn sức sống. Toronto mấy hôm nay lạnh khủng khiếp. Vài ngày hôm Noel lạnh kỷ lục trong vòng 50 năm qua, em nhớ hôm đi làm về buổi tối hôm đó radio nói lạnh + gió = -30 độ C (-22F) . Hôm nay thì khí hậu lại đột ngột tăng lên 8 độ, tuyết tan nhưng cuối tuần lại giảm xuống âm. Em giờ thèm ánh nắng ấm của Cali quá các bác ạ.
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post

@Bác LN2017 post các hình này làm em thấy rất giống Canada. Cây cỏ vẫn còn sức sống. Toronto mấy hôm nay lạnh khủng khiếp. Vài ngày hôm Noel lạnh kỷ lục trong vòng 50 năm qua, em nhớ hôm đi làm về buổi tối hôm đó radio nói lạnh + gió = -30 độ C (-22F) . Hôm nay thì khí hậu lại đột ngột tăng lên 8 độ, tuyết tan nhưng cuối tuần lại giảm xuống âm. Em giờ thèm ánh nắng ấm của Cali quá các bác ạ.
    Đúng là đứng núi này xem núi kia. Tớ thì đang mong lạnh hơn, nhiều tuyết hơn để đi Yosemite cắm trại/chụp hình.

Làm như vầy thì khỏi cần nắng ấm Cali

Thế là chấm dứt chuyến đi ngày hôm đó. Vùng này thì muà hè bà con xuống tắm, và quanh đó có khu leo núi đá (boulder chứ không phải rock climb

Để tui chụm củi cho ấm ngồi nghe bác VănKhoa nói kể chuyện ngày xưa . Ai cần nước đá cho tôi biết, tôi ra ngoài đường cắt mấy cụt băng xuất cãng. Muốn có nước đá bào uống xi-rô tui cũng có sẳn tuyết thay cho nước đá bào, của trời cho.

Trang 10 / 68 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060 ... Cuối cùngCuối cùng