Trang 3 / 68 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 680

Chủ đề: Những chuyến đi chơi ngắn - day trip

Bác vankhoa mà lên đường thì hai ba body + vài lens, chắc cũng sắp về

Hi Joseph: Mình đã có dịp đi qua Portugal và Spain, Fatima cách đây khoãng 4-5 năm gì đó. Khi nào Joseph post bài mình sẽ vào xem và góp vui.

Cám ơn !

Ủng hộ bác Joseph.Luong em treo vài ảnh cùng gia đình đi vườn trồng và làm rượu nho, Mount Palomar Winery tại Temecula, California
    Vườn này cách Little saigon 71 miles, lái xe khoảng 1 giờ với lưu thông bình thường
    Address cho bác nào thích đi : 33820 Rancho California Rd, Temecula, CA 92591
    Theo địa chỉ trên, con đường Rancho California có rất nhiều vườn, ngay cả các ngã rẻ cũng có các vườn rượu nho,
    Đến đây các bác có thể chụp hình dạo chơi quanh vườn hay vào cùng bạn bè làm một hai chai với cheese+bánh mì nướng, ít đồ biển nướng với giá khá rẻ, hay hỏi xem tour tham gia, đi tour thì được vào vườn nho nơi cất rượu, nơi đóng chai và đặt biệt thử nhiều loại rượu, tour mình tham gia $40/ người tặng một cái ly với logo của vườn, nếu không đi vào cuối tuần nhớ gọi các vườn xem có vườn nào làm tour không, vì ngày thường ít khách họ ít làm tour
    Em đi hai vườn, đầu tiên Mount Palomar Winery vườn này có quan cảnh đẹp có sảnh ngoài trời rất lớn cho mướn làm wedding, thật đẹp cho ai may mắn có hình wedding chổ này, em dạo quanh và chụp nhiều hình

Ngay cổng vào
    DSC00881 by Dienson Nguyen, on Flickr
    DSC00882 by Dienson Nguyen, on Flickr

Bên trong có nhiều thùng rượu củ dành cho quan khách chụp hình
    DSC00799 by Dienson Nguyen, on Flickr
    Thùng rượu may mắn
    DSC00796 by Dienson Nguyen, on Flickr
    DSC00797 by Dienson Nguyen, on Flickr

Nhiều hình tượng
    DSC00800 by Dienson Nguyen, on Flickr
    DSC00801 by Dienson Nguyen, on Flickr
    DSC00878 by Dienson Nguyen, on Flickr

Hình quanh sảnh ngoài trời cho wedding party, nhiều hình em chụp buy smartphone
    00000IMG_00000_BURST20171030120011132_COVER (1) by Dienson Nguyen, on Flickr

00000IMG_00000_BURST20171030120541652_COVER (1) by Dienson Nguyen, on Flickr

00000IMG_00000_BURST20171030120555101_COVER (1) by Dienson Nguyen, on Flickr

IMG_20171030_115022 (1) by Dienson Nguyen, on Flickr

Dàn nho, cười là em lần đầu thấy dàn nho, trái nhỏ xíu, em nào giờ nghĩ nho làm rượu giống như nho mình ăn, nhưng trái nho làm rượu nhỏ nhưng rất ngọt hột bên trong chiếm gần 2/3 trái
    IMG_20171030_115848 (1) by Dienson Nguyen, on Flickr
    00000IMG_00000_BURST20171030115933952_COVER (1) by Dienson Nguyen, on Flickr

Cây trái Olive
    DSC00876 by Dienson Nguyen, on Flickr

Gấu nhà em cầm xem một trái olive xanh
    DSC00875 by Dienson Nguyen, on Flickr

Từ vườn nho nhìn ra thấy rất nhiều vuơn nho lân cận, em nghĩ quanh đây có cả trăm vườn nho
    DSC00842 by Dienson Nguyen, on Flickr
    Vườn nho nơi em ghé thứ nhì, Miramonte Winery, chổ này em ít chụp hình, vì đi tour em không cầm máy theo
    DSC00890 by Dienson Nguyen, on Flickr

Hình gấu nhà em, sau lưng là nhà hàng indoor & outdoor, sau khi tour xong nên ghé nhà hàng này ngồi nhắm nháp rượu nho với các loại sò biển nướng nóng nhìn quan cảnh thật là quên hết mệt nhọc, hôm em đi thứ Hai nên ít khách các anh phục vụ rất nhiệt tình vui vẻ, thậm chí nướng từng con sò cho tụi em, nếu bác nào thích thử rượu ngon của họ thì mổi ly từ $12 đến $75 tùy loại
    DSC00884 by Dienson Nguyen, on Flickr

Hôm em đi trời mây mù, gấu nhà em thì luôn miệng nói may quá trời không nắng, còn em thì mong nắng để chụp hình, cả ngày mây mù nên hình mù theo
    Em đang coi thêm hỉnh post lên sau
    Được sửa bởi dienson lúc 07:30 AM ngày 02-11-2017

Ảnh đẹp đó Sơn! Khí hậu ở Temecula rất đặc biệt so với miền Nam California. Vùng này ở xa vùng duyên hải, nhưng nhờ có gió biển len lỏi qua các khe đồi núi vào nên thích hợp với cây nho. Kỹ nghệ làm rượu vang ở đây không quy mô bang Napa Valley.

Lúc bác Joseph đang trang nghiêm hành hương ở Fatima thì em còn đang thơ thẩn bên Tây Ban Nha với Leica Q, Nikon 800E và hai ống kính 24-70 và CZ 135. Xém mất hết đồ nghề ở Barcelona vì bị cướp dí, nhưng xui cho tụi nó "kẻ cướp gặp ông già" nên còn máy để chụp nhiều ảnh. Đi 17 ngày và thăm viếng 7 nơi nên có nhiều chuyện kể và ảnh đăng, nhưng chưa biết khi nào vì tuần sau em đi nữa.

Nhớ tất cả các bác và mời các bác vào flickr của em xem ảnh.

Welcome back home anh
    Không mất gì là vui rồi, lúc nào rãnh lên hình rồi kể chuyện nghe đi anh,
    Tuần sau bác đi đâu ?

Bác Văn Khoa: Chúc mừng bác trở về bằng an. Nếu có bị mất đồ mà người an lành thì cũng vui rồi. "Kẻ cướp gặp ông già": Em đâu biết là bác có võ giỏi thế!

Bác dienson: Biết đâu sau này, thay vì đi Rancho California East ra wine country, bác đi West thì có khi lại gặp em. Ha Ha.
    Bụi bông trong tấm hình cuối của bác là bông salvia. Hummingbirds thích lắm. Salvia rất dễ sống. Bác có thể xắn gốc ra thành nhiều bụi rồi trồng nơi khác. Chỉ qua một mùa là nó xòe ra như bụi trong hình. Nhà em ngày xưa chỉ có một bụi, nay thì khắp vườn.
    Được sửa bởi ASAV lúc 07:52 AM ngày 02-11-2017

Hi bác ASAV, em chỉ giỏi võ ... mồm!

Barcelona là nơi nổi tiếng ... móc túi, trên xe bus cũng như trong toa điện ngầm đều có bảng cảnh giác mọi người về bọn này. Đúng ra bọn nó là dân immigrants từ các quốc gia nghèo chung quanh, nhất là Bắc Phi. Chúng nó làm ăn có tổ chức và phương pháp.

Hôm ấy em đáp xe điện ngầm đi ra phi trường để bay xuống Seville ở miền Nam TBN. Một bọn gồm 2 trai 2 gái bao quanh em. Hai đứa con trai thì chặn ngay cửa xe điện. Nó làm bộ nói chuyện không để ý là em muốn lên và cứ đứng ỳ ngay tại cửa. Trong khi đó thì cửa toa xe điện xắp đóng. Hành lý của em gồm có ba lô Tenba đựng đồ nghề máy ảnh và một cái carry-on. Ba lô Tenba thì được cột vào tay cầm của carry-on, khó mà gỡ ra. Em bực mình nghĩ, ĐM chúng mày bựa thì ông cũng bựa và bản tính côn đồ của em nổi lên. Em đẩy cả hành lý khá nặng vào một đứa, làm nó té nhào trong toa xe. Thế là cả bọn gặp "ông già" du côn, không lường được phản ứng nên rút lui. Sau khi cửa đóng thì em thấy chúng nó cãi nhau, chắc đứa này chửi đứa kia đần độn. Cùng lúc đó thì hành khách nhốn nhao lên hỏi han em xem có mất gì không và ra dấu đó là bọn móc túi.

Nếu nó thành công làm em lỡ chuyến xe điện và ở lại trong trạm vắng người với 4 đứa chúng nó thì sao? Chắc chắn lúc đó sẽ có một cuộc đụng độ. Chưa biết mèo nào cắn mỉu nào nhưng lấy bao Tenba của em đi thì rất là khó. Nói tóm lại, bài học là chuẩn bị (cột đồ cho chắc), đề phòng, nhanh trí, và sử dụng vũ lực khi cần thiết vì mấy bài học Shotokan ngày xưa chưa phai. Haha.

Quote Được gửi bởi dienson View Post
    Welcome back home anh
    Không mất gì là vui rồi, lúc nào rãnh lên hình rồi kể chuyện nghe đi anh,
    Tuần sau bác đi đâu ?
    Mình lái xe đi vòng các CVQG miền Tây nước Mỹ trong 8 ngày. Wuởn mà!

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Bác Văn Khoa: Chúc mừng bác trở về bằng an. Nếu có bị mất đồ mà người an lành thì cũng vui rồi. "Kẻ cướp gặp ông già": Em đâu biết là bác có võ giỏi thế!

Bác dienson: Biết đâu sau này, thay vì đi Rancho California East ra wine country, bác đi West thì có khi lại gặp em. Ha Ha.
    Bụi bông trong tấm hình cuối của bác là bông salvia. Hummingbirds thích lắm. Salvia rất dễ sống. Bác có thể xắn gốc ra thành nhiều bụi rồi trồng nơi khác. Chỉ qua một mùa là nó xòe ra như bụi trong hình. Nhà em ngày xưa chỉ có một bụi, nay thì khắp vườn.
    Em cũng đang tính hỏi bác giống hoa cho hummingbirds đặng mua xuân tới trồng cho mấy cô hummingbirds,
    Chắc bác lo trồng nho cho Rancho California west đi là vừa ạ, bác còn 8 năm nữa cho nho lớn ít ra cũng có vài thùng đặng em & bác vanKhoa tới mừng với bác

Chúc bác VanKhoa có chuyến đi như mong ước hình đẹp

Chào mừng bác dienson tham gia :-) Nói chắc bác không tin, chứ lần đầu tiên em nhìn thấy cây oliu là từ hình bác. Chắc em sẽ đánh dấu nơi này vào danh sách Cali, biết đâu mai mốt em sẽ ghé chơi.

Em cũng chúc bác Văn Khoa một chuyến đi an toàn và vui vẻ.
    hm...

Trang 3 / 68 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng